รบกวนน่ะ คับ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย บังกี้, 26 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. บังกี้

บังกี้ New Member Member

18
    0
    0
    ถามพี่หน่อยคับ ใช้โช๊คของอะไรกันบ้างอ่ะคับแล้วรุ่นไหนใส่ b13 ได้บ้างอ่ะคับกำลังดูว่า G/A/B HA ว่าดีไหม กับ gabial gasrider + H&R อันไหนดีกว่ากัน รบกวนน่ะคับ..

2. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    เวลาผมไปหากลับต้องไปบอกว่าหาโช๊คของ B 13 ร้านมันถึงจะหยิบให้ถูก..:D:D:D
    แนะนำยากแล้วแต่ความชอบส่วนบุคคล

3. Diamond0722

Diamond0722 New Member Member

806
    2
    0
    โช๊คแข็ง...ทรงตัวดี...เข้าโค้งดี...แต่ไม่นิ่ม...

โช๊คอ่อน...นิ่ม...นั่งสบาย...แต่เข้าโค้งจะมีเหวี่ยง ๆ หน่อย...ถ้าใช้ความเร็วสูง...จะทรงตัวไม่ค่อยดี...

โช๊คแก๊ส...ในกระบอกโช๊ค...นอกจากจะมีห้องน้ำมันแล้วยังมีห้องแก๊สเพิ่มอีก 1 ห้อง...

แล้วอัดแก๊สเข้าไป...ให้มีแรงดันลูกสูบโช๊คกลับได้เร็วขึ้น...ในขณะที่มีแรงต้านลูกสูบอยู่ด้วย...

โช๊คพอดี...มันก็จะพอดี...แต่เลือกยากหน่อยเพราะไม่รู้อันไหนมันจะพอดี...

ตามน้าหม่อมว่าเลยครับ...ใช้ความชอบส่วนบุคคลเป็นที่ตั้ง...

ส่วนของผม...เจ้าของเดิมเค้าใส่มาให้...น่าจะเป็น KYB แก๊ส...แข็งครับ...แต่เข้าโค้งดี...

ตอนที่ลองไปถามที่ร้านขายโช๊ค...กะว่าจะลองเปลี่ยนดู...

ผมบอกว่าใส่ Primera เด็กในร้านมันย้อนถามว่า "ปิคอัพเหรอพี่..?"

ก็เลยยังไม่ทันได้เปลี่ยนมาจนทุกวันนี้...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้