ถามร้านอัดโช้ค หน่อยครับ B14 ท้ายแยก

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย ohmekt, 25 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ohmekt

ohmekt New Member Member

26
    0
    0
    จะไปอัดโช้ค เลยว่าจะทำ สตัดปรับเกลียวด้วยเลย
    รบกวนแนะนำร้านหน่อยครับชาว Sunny มีร้านแนะนำไหมครับ
    หรือว่าถ้าอัดน้ำมันอย่างเดียวดีครับ

Thank you

2. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    สมัยก่อน ที่ ยกพวกไปทำกันก็

ร้านแจ๊ค ลำสาลี

อีกร้านก็ ร้าน ตานม บางกรวย อาร์ทอะไหล่ปลอม คอมเฟิร์ม

3. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ล่าสุด พาน้อง b14 ที่ office ไปทำ

ร้าน สมัครโช๊คอัำพ อยู่ในปั้มคาเท๊กซ์ พัฒนาการ ก่อนขึ้นสะพาน ไปตัด 3 แ ยกอ่อนนุช

น้ำมัน กึ่ง แก๊ซ ลองขับ
    แม่มยัง กะั ไดย่าม่า เบิกใหม่

แต่ดันเสียอย่างเดียว โหลดออกมา ซ้ายขวา ไม่เท่ากัน 55 :D

4. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    ฮา ตรง ที่โหลดซ้าย ขวาไม่เท่ากันนี่ละ มันเป็นสูตรของ รถแข่งเลยละ ต้องเผื่อน้ำหนักคนขับไปด้วย จะพอดี.....อิอิ

5. ohmekt

ohmekt New Member Member

26
    0
    0
    ถ้าเป็นแถวๆ บางพลี ละครับ พอดีว่าอยู่ บางพลี หรือว่า เทพารักษ์ , ศรีนครินท์ ก็ได้ครับ
    จะได้ Service ใกล้ๆ หน่อย

6. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    แถวที่พูดมา ร้านเยอะั น่ะครับ
    แต่ไม่รู้งาน น่ะครับ :D

7. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    เห็นมีคนบอกว่า พรเทพโช๊คอัพ แถวๆอุดมสุข(มั๊ง)

แต่ผมยังไม่เคยลองนะครับ

8. deknon

deknon Well-Known Member Privilege

1,753
    66
    48
    ถ้าแถวนนท์ละครับมีที่ไหนบ้างครับ ผมจะเอา B 11 ไปอัพเกรดโช้คบ้างครับ

9. Denn

9,716
    819
    113
    ลองดูครับ เค้าบอกดี
    แต่ผม ดันไม่ีดี :D

10. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    ร้านนี้เค้าเก่งแต่พวก honda อะครับ
    ส่วน nissan ทำมาแต่ละคัน เน่าหมด.......

11. De@thNotez

De@thNotez New Member Member

1,017
    69
    0
    ร้านไหนผมไม่รู้ แต่ที่รู้ๆ ว่า ละโว้ อย่าได้คิดที่จะเข้า ไม่แนะนำอย่างแรง

ถ้าสตัทเห็นเขาพูดๆ กันมีร้าน จีเนียล เดวหาข้อมูลให้คับว่าอยู่แถวไหน

แล้วถ้าส่วนตัว ถ้าจะทำสตัท 4 ต้น ก้15000 Up ถ้าจะทำจริง ผมว่าเพิ่มตังอีกหน่อย โทรหาน้องบอย

กดไดยาม่ามาเลยจะดีกว่า ดีกว่าเห็นๆ อิอิ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 27 กุมภาพันธ์ 2009
  12. De@thNotez

De@thNotez New Member Member

1,017
    69
    0
    เจอและ

อ้างอิงจาก wish club คับ

ร้านgenial อยู่พุทธมณฑล สาย3ครับ ถ้าเข้าจากฝั่งถนนบรมราชชนนี จะเข้าไปราว4.8กม อยู่ซ้ายมือ

13. jojo9

jojo9 New Member Member

3,936
    656
    0
    พูดถูกทุกคนเลยยย :D:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้