R11 ลงเครื่อง SR20DE + LPG วิ่งเกิน 180 แน่ะ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย Golfer Jar, 24 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Golfer Jar

Golfer Jar New Member Member

55
    0
    0
    พอดีเครื่องเดิม SR18 เกียร์พัง ผมก้อเลยเปลี่ยนเครื่องใหม่ซะ ไปได้ SR20DE มาที่
    18,000 บาท + เพลาขับใหม่และอุปกรณ์อื่นๆ + ค่าวางเครื่อง + ทำแอร์&wiring
    อีก 18,000 รวมแล้ว 36,000 พอดี ลอขับดูด้วย LPG วิ่ได้ถึง 180 แน่ะ นี่ยังไม่หมด
    นะครับ ยังเหยียบต่อได้อีก แต่พอดีมันจะขึ้นสะพานซะก่อน ก็เลยต้องรีบถอนคันเร่ง ไม่งั้น
    อาจจะต่อได้อีกน่ะ เพื่อนสมาชิกท่านใดที่เปลี่ยนเครื่องแล้วเป็นยังไงกันบ้างครับ
    อยากทราบไว้เป็นวิทยาทานครับ
    พอดีลืมเอากล้องมาโหลดรูปเครื่อง ตอนนี้ชมภาพความเร็วที่ถ่ายได้จากมือถือไปก่อนนะครับ

2. โตโต้

โตโต้ New Member Member

158
    0
    0
    เช็ดตะมอน ทำได้อย่างไรเนี่ย ของผมเครื่องเดิม LPG จะวิงได้แค่ 150 เอง ต่อไม่ได้แล้วอ่ะ ถ้าgasohol จะอยุ่ที่ 170 อ่ะ ไม่ทราบ ของเดิมวิงได้เท่าไหร่อ่ะ ถ้ามันต่างกันขนาดนั้น อยากเกียร์พังมั่งจัง ล้อเล่นนะขอร้องอย่าพังเลย ยังไม่อยากอะ
    แถมทำมาถูกอีกตะหาก โชคดีจริงเลยอ่ะ

3. Manee B.

Manee B. New Member Member

271
    0
    0
    เปลี่ยนที่ไหนนี่ถูกนะ นายแน่มาก

4. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    ได้คัรบ

SR20DE เดิมในพีมีร่า LPG ได้ 180 สบาย

5. Porrasit

Porrasit New Member Member

226
    0
    0
    ของผม R10ก็ 180 แต่ไปต่อไม่ได้แล้วอะคับ อิอิ อยากเปลี่ยนบ้านจัง แต่ยังไม่ถึงเวลา อิอิ

6. theeagleone

theeagleone New Member Member

113
    0
    0
    ของผม R11 SR18 เดิม ๆ ล้อขอบ15 วิ่งได้ 160 ยังเหลืออีกแต่ไม่กล้าเหยียบต่อ ยางไม่ค่อยดีคับ

7. Diamond0722

Diamond0722 New Member Member

806
    2
    0

ของผม SR20DE เดิม P11 เร็วสุดได้แค่ 130 เองครับ...SR20DE ตัวแม่คอยเหยียบเบรคไว้...

เร็วกว่านั้นไม่ไหวครับ...กัวคับ...พึ่งมีเมียคนเดียวครับ...
    :D :D :D

8. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    เฮ่ยๆ ทำ ไม รถ ผม เติม เบนซิน 95 วิ่ง ได้ แค่ 100 เดียว เอง อะ ครับ

9. patarawut

patarawut New Member Member

17
    0
    0
    เราเกิดปัญหาชะตากรรมเดียวกันเลย ขับR11เครื่องเดิม SR18 เกียร์พัง ไปหาเครื่องใหม่ที่บางนาได้ SR20DE มาที่
    22,000 บาท + ค่าวางเครื่อง + wiring
    อีก 9,500 บาท รวมแล้ว 31,500
    ของผมเคยขับแค่ 160 แต่ยังเหลืออีกเยอะ ไม่กล้าเหยียบ
    ผมใช้ แก๊สโวฮอล์ 95

10. โตโต้

โตโต้ New Member Member

158
    0
    0
    ออ ที่แท้รถตูนนี่มันดังแต่เสียงนี่นา.... ครางฮึ่มๆ อย่างเดียว

11. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    คุณหมออย่าพึ่งเข้าใจผิด..รถเจ้าตูนน่ะ..เติมน้ำมันเต็มถัง..
    วิ่งได้แค่ 100 โลก็หมดถังแล้ว..ตีนน้องมันหนัก..เจ้า 3 - 4 คนนั้นน่ะ..มันกดกันแบบไม่กลัวตายเลย..ต่ะล่ะคน..แล้วมาบอกรถแตนๆ..บ้านๆ..

12. poomsiri

poomsiri New Member Member

672
    8
    0
    ไอที่พี่ว่า 3 - 4 คนเนี้ย นอกจากเจ้าตูนแล้วมีใครอีกอ่ะ............จะได้ระวังไว้:D:D:D:D อิอิ

13. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    เออว่ะ..เผลอแป๊บเดียว..อ้าย 3 - 4 คนที่ว่า..มันไปนู้นนนนนนนนนนนนนนแล้ว..:D:D:D

14. p'Error

p'Error New Member Member

237
    3
    0
    อย่าขับกันเร็วมากน่ะ เปงห่วง เพื่อนผม มิดกันทุกอาทิตย์เลย

15. P@LMprimeraP11

P@LMprimeraP11 New Member Member

184
    0
    0
    อยากรู้คับว่า... เครื่องที่วางกันที่เซียงกงนี่มาจากไหนหรอคับ แล้วสภาพเป็นยังไงบ้าง ขอบคุณค้าบ

16. mommamz

mommamz New Member Member

964
    4
    0
    รอดเว๊ย ไม่อยู่ใน 3-4 คนนั้น

ว่าแต่ 3-4 คนนั้น คงเดินลากเท้าแน่ๆ ยกไม่ขึ้น อิอิ :D

17. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    1 ใน นั้น มี พี่ ด้วย นิ

เสียง เป็น ไง บ้าง ละ ครับ พี่ หมอ 555+

มาจากดินแดนหนัง AV ที่ เยี่ยมยอดที่สุดในโลกครับ

18. Golfer Jar

Golfer Jar New Member Member

55
    0
    0
    มาอัพรูปเพิ่มเติมครับ และก้อรายละเอียดย่อยๆ
    - ของเดิม SR18 ผมวิ่งแก้สได้ 170 ครับ แต่น้ำมันไม่เคยลองน่ะ
    - ซื้อเครื่องมาจากเซียงกงที่บางนา กม.12 ครับ ซอยกิ่งแก้ว 1 น่ะ แต่ไม่รู้ว่าร้านไหน
    เพราะช่างที่วางเครื่องเป็นคนติดต่อให้เองครับ ร้านประจำของช่างเค้าน่ะ แต่คัดอย่างดีให้ครับ
    - รถผมอยู่ระยองครับ ให้ช่างแถวใกล้ๆบ้านซึ่งเป็นเพื่อนของเพื่อนผมอีกทีครับ รวมทั้งช่างไวริ่งด้วย
    รับรองฝีมือได้เลยครับว่า ทำได้ปราณีตดีจริงๆ ตอนนี้ก็มีคิวรออยู่อีกสามคันแน่ะ แต่ไม่ใช่พรีเซียนะ
    สมาชิกท่านใดสนใจที่จะทำก็ติดต่อผ่านผมได้ครับ ไม่คิดค่านายหน้านะ จะลงเครื่องใหม่ หรือแค่วายริ่งสายใหม่ก็ได้ครับ
    จารึก 081-591-5770 ครับ

19. galazpop

galazpop New Member Member

10
    0
    0
    r11เครื่องเดิม ผมใช้โซฮอล91เองอะครับ เคยเหยีบตอนรีบได้170
    ปัจุบันติดngv....ร้อยยี่ไม่เต็มใจแล้ว

20. vynnz

vynnz New Member Member

727
    4
    0
    รถผมก้อวิ่งได้แค่ร้อยเดียว พอดีมีสองร้อย อีกร้อยนึงไว้ขึ้นทางด่วน

21. XMAN

XMAN New Member Member

35
    0
    0
    R11 เกียร์พังไปสองครั้งแล้วก็เปลี่ยนเอาเกียร์ SR20DE ลงไป ติด LPG+Lamda ก็ได้ 180 ครับ แต่ต้องจูนแก๊สหนาๆ หน่อย
    ทั้งขึ้นเขาลงห้วย เที่ยวทั่วไทย เชียงใหม่เชียงราย แม่ฮ่องสอน สบายๆ ประหยัดครับรถรุ่นนี้เกียร์จะไปก่อนแต่เครื่องดีสุดๆ ของผม
    สตาร์ทเครื่องยังเงียบอยู่เลยใช้ LPG มาตั้งหลายปีแล้ววิ่งดีกว่าเบ็นซินครับ

แมน

22. vynnz

vynnz New Member Member

727
    4
    0
    น่ากัวแฮะ ใช้แก๊สขับเร็วๆ จุดระเบิดรุนแรง โอ้วววว ไม่อยากจะคิด

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้