ขอความรู้เรื่อง SR18DE หน่อยครับ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย Dognation, 23 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Dognation

Dognation New Member Member

20
    0
    0
    คือ อยากรู้ว่า SR18DE เป็นวาล์ไฮดรอลิคทุกตัวหรือปล่าวคับ ถ้าไม่ทุกตัวเราจะดูยังไงว่าตัวไหนเป็นวาล์วไฮดรอลิคครับ ขอบคุณทุกท่าน ไม่มีความรู้เลยจริงๆครับ

2. โตโต้

โตโต้ New Member Member

158
    0
    0
    ไม่รู้ครับ ขับมาตั้ง 35000 โล แล้ว ซ่อมไปตั้งเยอะแล้วยังไม่รุ้เลย

3. Chatchawan

Chatchawan New Member Member

19
    0
    0
    ไม่รู้คับ:p

4. jeff03

jeff03 New Member Member

610
    1
    0

รถหมอเพิ่งจะวิ่งได้แค่ 35,000 เองเหรอครับ น้อยมั๊กมาก :eek:

5. Manee B.

Manee B. New Member Member

271
    0
    0
    ใช้ เหมือนกัน แต่ไม่มีความรู้เรื่องเครื่อง SR18 เลยเหมือนกัน รอผู้รู้อยู่ครับ

6. poomsiri

poomsiri New Member Member

672
    8
    0
    เครื่อง SR ทุกตัววาวล์เป็นไฮครอลิคหมดครับ.......ดูแลง่ายแค่เน้นน้ำมันเครื่องดี ๆ เปลื่อนตามกำหนดก็พอแล้ว.........ยกเว้น SR ในพัลซ่าตัวเดียวที่เป็นชิมวาวล์

7. Manee B.

Manee B. New Member Member

271
    0
    0
    เก็บไว้เป็นความรู้ คับ

8. Dognation

Dognation New Member Member

20
    0
    0
    ขอบคุณสำหรับคำตอบ และทุกๆท่านที่แวะเข้ามานะครับ

9. mommamz

mommamz New Member Member

964
    4
    0
    ไม่รู้เรื่องอะไรเกี่ยวกับพวกนี้เลยอ่ะ -_-"

10. theeagleone

theeagleone New Member Member

113
    0
    0
    ไม้รู้เหมือนกัน

11. poomsiri

poomsiri New Member Member

672
    8
    0
    แต่ไอพวกที่พี่ตามรู้กิ๊ฟก็ไม่รู้เลยเหมือนกันนะ.............พวกไฟฟ้า ในรถอ่ะ ขอฝากตัวเป็นศิษด้วยคนนะคับ:D:D:D

12. Romeo_R11

Romeo_R11 New Member Member

46
    0
    0
    hydrolic valve arrrr sure

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้