ไฟเลี้ยวซ้าย-ขวา กระพริบเร็วกว่าเดิมครับ

การสนทนาใน 'Toyota Crown Thailand' เริ่มโดย kamol_r, 15 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kamol_r

kamol_r New Member Member

2
    0
    0
    อาการเป็นอย่างนี้ครับ (Crown MS133)
    1.เริ่มด้วยไฟเลี้ยวข้างซ้าย กระพริบเร็วเป็น 2 เท่า เช็คดูปรากฏว่าไฟเลี้ยวซ้ายที่กันชนหน้าไม่ติด ก็เลยถอดข้างขวามาใส่ แต่หมุนแรงทำให้หลอดหลุดเป็นสองส่วน(เสียเลย)
    2.จากนั้นไฟก็กระพริบเร็วเป็น 2 เท่าทั้ง ซ้าย-ขวา ก็เลยเข้าใจว่าเป็นที่หลอด
    3.ไปซื้อหลอดมาเปลี่ยน ลองใส่เรียบร้อยแล้วนึกว่าจะดีแต่ก็ไม่ดี เลยงง....
    4.อ่านกระทู้เก่าเรื่อง แฟลตเชอร์ สวิตช์ ไฟเลี้ยวเฟลช์เชอร์ คิดว่าเป็นที่ตัวนี้ ก็เลยไปลองถอดที่รถเพื่อนรุ่นเดียวกันมาใส่ ก็ไม่หาย
    รบกวนหน่อยน่ะครับ ช่วยหาวิธีแก้ปัญหาให้ด้วยน่ะครับขอบคุณมากๆครับ กมลครับ 081-4728590
    :confused:

2. Da vip crew

Da vip crew New Member Moderator

171
    1
    0
    ไฟขาดหรือไม่ก็ค่าวัตส์ต่างกัน

3. tha79

tha79 New Member Moderator

737
    0
    0
    อย่างที่ปิ่นว่า แหละครับ

4. Poon133

Poon133 New Member Member

132
    0
    0
    ผมเคยเป็น....ปรากฎว่า เป็นหลอดขาดครับ เปลี่ยนก็หายดี

5. kamol_r

kamol_r New Member Member

2
    0
    0
    เปลี่ยนแล้ว ดีแล้ว ขอบคุณครับ

ตกลงไปซื้อใหม่อีก 2 หลอดเอาเบอร์เก่าไปเทียบ เปลี่ยนที่กันชนหน้าปรากฏว่า กระพริบปกติเลยครับ
    แต่ก็ยังงงอยู่เพราะทีแรกก็ซื้อใหม่ 2 หลอดแต่ไม่ได้เทียบวัตต์พอใส่ก็ไม่ปกติน่าจะเป็นที่ค่าวัตต์
    สรุปตอนนี้ดีแล้ว ขอขอบคุณสมาชิกมากน่ะครับที่ให้ข้อมูล

6. tha79

tha79 New Member Moderator

737
    0
    0
    ดีใจด้วยครับ

7. Da vip crew

Da vip crew New Member Moderator

171
    1
    0
    ยินดีครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้