มาทำหูลาก รถ กันครับ เหมาะสำหรับที่ใส่ลิ้นหน้า

การสนทนาใน 'KE Racing Club' เริ่มโดย ป้อ, 13 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ป้อ

ป้อ New Member Member

75
    3
    0
    สวัสดีครับพี่น้อง เคอี

ช่วงนี้งานผมน้อยเลยมีเวลา แนะนำ ท่านใส่ ลิ้นหน้า ผมเห็นรถใหม่ๆเค้าใส่กัน(หูลากรถด้านหน้า) ผมก้อคิดได้ว่า ถ้ารถผมเสีย แล้วต้องลาก(รถเราเก่าแล้วด้วย อิอิ) คงต้องถอด ลิ้นหน้าออกก่อน คงเสียเวลามากๆ น๊อตมันมีหลายตัว แล้วมาเห็นเคอี บางท่านเค้าใส่กัน ผมก้อ หาของและวิธีที่จะใส่ หูลาก อยู่หลายวัน ลงทุนนอนดูที่ คานหน้าหลายครั้ง จะทำยังไงดีหว่า ตัดสินใจไปซื้อหูลากมาก่อน ที่ร้านแถวเชียงกง(ร้านประดับยนต์)
    ราคาประมาณ 600 กว่าบาท แต่ก้อมาดู ที่รถเรามันไม่ตรงรุ่น ต้องแปลง แป้นยึดใหม่
    ผมเลยไปเอากระดาษแข็งๆ มาทาบดู พอผมเข้าใจแล้วเจาะรู ให้ตรง หูลากของเดิม
    นำไปให้โรงกลึงเค้า ตัดเหล็กให้พร้อมเจาะรู(เหล็กต้องหนาๆพอๆกับแรงลากด้วย ตามรูป) ประมาณ 300.00บาท // การทำแบบนี้อาจจะต้องเจาะช่องให้ หูลากด้วย

หวังว่าคงได้ประโยชน์ แก่ชายเคอ ีไม่มากก้อน้อย:D:D

2. ป้อ

75
    3
    0
  3. YIM66

YIM66 New Member Member

64
    0
    0
    :thumbs_up::thumbs_up::thumbs_up:
    เจ๋งครับ

4. B-Boyza

B-Boyza New Member Member

273
    1
    0
    ผมก็ใส่หูลาก 900แน่ แบบพับได้นะ ต้องขึ้นเกลียวใหม่เหมือนกัน โผล่ตรงสะเกิดหน้าตรงรูอินเตออะหะ
    เพราะผมมานั้นคิดเหมือนพี่อะถ้ารถเสียนี่ผมจาทำไง อีกอย่างตามแฟชั้น D 1 ด้วยอะหะ

5. B-Boyza

B-Boyza New Member Member

273
    1
    0
    แต่ของพี่สวยดีนะคับเรียบๆแต่ดูดี

6. ball_rayong

ball_rayong Member Member

47
    1
    8
    ใส่เหมือนผมเลยครับ

7. poomy

poomy New Member Member

39
    0
    0
    ถึงจะเก่าก็วิ่งหมดไมล์นะครับพี่ (4a ge)โม มากับมือ

8. Guydido

Guydido New Member Member

285
    2
    0
    รถผมไม่มีหูลาก วันก่อน......

เอาขึ้นรถยกโดนลากซะน้ำตาไหลเพราะ ลิ้นหัก
    (จึงต๋องถอดลิ้นออกซะก่อน แล๋วค่อยลาก)

9. ป้อ

75
    3
    0
    จริงๆแล้ว กานกอด ลิ้นออก ก้อไม่ยากครับ แต่พอเวลาใส่มันอีกครั้งนึง อาจจะทำให้มันไม่ตรงและเสียเวลามากๆ

10. DEVILMAN

DEVILMAN New Member Moderator

585
    84
    0
    อัพ

ลิ้นหน้าหักเอามาดูก่อนถ้าซ่อมได้ก็ซ่อมครับ

11. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    พอมีรูปให้ดูมั้ยครับ เผื่อไว้เป็นแนวทางให้ไอ้ซ่าส์ของกระผมบ้าง :D:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้