code 35

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย pholde, 13 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pholde

pholde New Member Member

126
    0
    0
    หมายถึงอะไรครับ

2. amt

amt Member Member

61
    0
    6
    โดยมาก ถ้าจำไม่ผิด โค๊ดนี้จะหมายถึงปัญหาที่เกิดขึ้นระบบไฟสัญญาณจากล่องไปควบคุมรีเลย์พัดลมไฟฟ้า อาจเป็นสายไฟช๊อต,ขาดหรือหลุด และถ้าเลวร้ายอาจเป็นตัวรีเลย์เสีย(ถ้าเป็นตัวเกียร์ออโต ก็หาอะไหล่ยากหน่อย แต่ถ้าพอมีความรู้ อาจหาเทียบเบอร์Solid State relay (เทียบแอมป์และโวลต์) ตามร้านอีเล็คทรอนิคส์ใหญ่ๆ เช่นแถวเซียร์ อาจจะมี แต่รูปร่างคงไม่เหมือนกัน ต้องแปลงสายเอา)

3. pholde

pholde New Member Member

126
    0
    0
    ขอบคุณครับคือตอนนี้ รถสตาร์ท์ไม่ติด พ่วงแบตแล้วก็ไม่ดีขึ้นอ่ครับ เคยให้ร้านแบตมาจั๊มไฟเข้าแต่สตารทไม่ติดครับ เห็นเค้าบอกว่า น่าจะเป็นที่ไดสตาร์ท ไม่รู้เกี่ยวหรือป่าวครับ......

4. ekk@5852

ekk@5852 New Member Member

525
    0
    0
    ไฟกับน้ำมันมาหรือเปล่าคับ

5. pommaodeep

pommaodeep Guest

0
    0
    0
    ไฟไม่เข้าไดหรือปล่าวครับ ของผมเคยเป็นเช็คดูเป็นที่สายเมนไหม้

6. boysiam1980

boysiam1980 New Member Member

17
    0
    0
    รถพี่ผมเคยสตาร์ทไม่ติดเหมือนกัน ไปที่อู่ ช่างบอกว่าแบตเสียก็เลยเปลี่ยนแบท ใช้ได้ประมาณ 3 วัน อาการสตาร์ทไม่ติดก็กลับมาอีก เลยให้ช่างอีกที่ดูเค้าบอกว่า อู่เอาน้ำกลั่นไม่ดีใส่แบตให้ ทำให้แบทไม่เก็บไฟ ช่างเค้าคว้ำแบตแล้วเติมน้ำกลั่นใหม่ลงไป มันก็สตาร์ทติดเลย แล้วก็ใช้ได้ไม่มีปัญหาอีก ไม่รู้เกี่ยวกันหรือเปล่านะ ส่วนตัวแล้วไม่มีความรู้เรื่องรถ แต่พอดีพี่เค้าจะขายรถ neon คันนี้ให้ถูกเลยสนใจเกี่ยวกับเรื่องรถ neon ขึ้นมาถ้าซื้อแล้วจะมาเข้าคลับด้วยนะครับพี่ๆครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้