ขอคำปรึกษา - บทสรุป 4ja-1 เซทโบ จ้า

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย FiNaL-Lap, 10 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. FiNaL-Lap

FiNaL-Lap Guest

0
    0
    0
    เพื่อนๆๆพี่ๆๆว่า โบ ตัวไหน เหมาะกับ 4ja-1 ที่สุดครับ เกียร์เดิมๆๆ ครับ ความต้องการ สวน วีโก้ ไตรตัน ครับ ไม่รู้ว่าจะ คบพวก TF06 กะ Hx35 เครื่อง จะ รับไหวไหม ครับ อีกตัวที่มองไว้ก้อ 05H ครับ ขอคำแนะนำ จากประสบการณ์ ของพี่ๆๆน้องๆๆ หน่อยนะครับ ขอบคุณมากๆๆครับ

2. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    อั๊ยหย๊า จะไหวหรอพี่ จะสวน วีโก้ ด้วย มันแรงนะ อิอิ วีโก้เดิมๆยังน่ากลัวเลยนะ แล้วคิดดูถ้ามันทำกล่องมา แค่อย่างเดียวก้อกิน

พวกๆเรา ไดเร็ค ได้หมูๆสบายๆแล้ว 05H ก้อน่าสนคับ ไม่หนักเกินไป วิ่งขำๆรถใช้งานคับเหมาะๆ

3. na046

na046 Member Member

983
    7
    18
    ผมว่าถ้าจะสวนจริง คงต้องโบใหญ่ ปั๊ม 12 เต็ม เกียร์ sr เฟืองท้าย ยาว ๆ หน่อย นะครับผม เพราะลำพัง ลากที่รอบเท่ากัน ความเร็ว เค้าจะไป เร็วกว่าแล้วครับผม ว่าแต่ จะไล่ตัวไหนอะครับ ถ้า2.5 ก็พอไหว แต่3.0 ก็เอาเรื่องอยู่ ยิ่งโดนกล่องไปแล้ว หนักเลย ครับ แล้ว งบ น่าจะมี ห้าสิบ พัน ขึ้นไป มาก ๆ อะนะครับผม เอาแค่ ว่ามีงบแค่ไหน และขับ สนุก ๆ ก็พอแล้วครับผม มันเป็นเรื่องที่ต้องยอมรับ นะครับผมว่า แต่ถ้าจะเล่นกันจริง ๆ เอาแบบ ฝีมือกันก็น่าจะ ขึ้นได้อยู่ เช่น มุด ๆ กันไป ประมาณนี้ครับผม ลองดูครับ

4. น้าเอ๋...@MTC

น้าเอ๋...@MTC New Member VIP

3,988
    6
    0
    อัพไปคับ ทำไว้ใช้งานน่าจะดีกว่านะคับ ขับฉาบฉวยพอประมาณน่าจะดีกว่า
    เพราะรถรุ่นใหม่ๆ เทคโนโลยีมันไฮเทคอ่ะคับ อิอิ
    ปล. อันนี้ความเห็นส่วนตัวของผมนะคับ

5. paknams

paknams New Member Member

118
    1
    0
    สวนไม่ได้แต่ถ้าออกตัวก่อนหนีได้ครับเพราะวีโก้เจอควันไปมองไม่เห็นทาง ล้อเล่นครับ

6. +โอ้RACING+

+โอ้RACING+ New Member VIP

1,280
    100
    0
    TD 07-10 บูสหนักๆได้ครับ

7. FiNaL-Lap

0
    0
    0
    TD07-10 มันจะหนักไปสำหรับ 4ja-1 ไหมอะครับ แล้วบูส สักกี่ปอนด์ ครับ

8. Smother

Smother New Member Member

1,573
    2
    0
    ส่วนตัวคิดว่า common rial มันคือเทคโนโลยีอันดับต้นๆของโลกเลยครับ
    คงต้องทำเยอะสักหน่อย บูสต์ไม่น่าจะต่ำกว่า 35 ปอนด์
    แล้วถ้าจะให้ได้ปลาย ก็ต้องมีเกียร์กับเฟืองท้าย
    แต่ถ้าปลายไหลต้นเราคงหนักน่าดู ด้วยทอร์คที่น้อยกว่า คงจะโดนตั้งแต่เกียร์แรกๆแล้วล่ะครับ
    แต่ถ้าวิ่งกันมาลอยๆทั้งคู่คงไหวอยู่

9. เหนื่อยครับกับตัว 3.0 อ่ะ

เมื่อก่อนผม 06 ปั๊ม 12 เกียร์เดิม เฟืองท้ายเดิม ยังเกือบ แย่ๆๆเลย 3.0DI ยังแย่เลยขอบอกวีโก้แม้งสุดTEEN เลยเหนื่อยหน่อยครับงานนี้

10. pandabank

pandabank New Member VIP

2,427
    4
    0
    เราอย่าไปเทียบกันเลยครับ

เอาเปงว่าเราแรงแบบปั๊มดิบด้วยกันก็พอแล้วครับ

รถกล่องก็แรงอีกแบบครับ

พอใจกับความแรงของตัวเองก็พอแล้วครับ

อย่าไปแข่งกับใครเลย.....มันหมดเงินเยอะครับ อิอิ

11. FunMax

FunMax New Member Member

384
    1
    0

ตามนี้เลยคับ

ถ้าทำไปเล่นกับคอมมอนเรลเดิมๆยังพอได้
    แต่ถ้าจะเอาไปเล่นกับคอมมอนเรลทำมาครบๆคงจะยาก

12. BIRDBIRD111

BIRDBIRD111 New Member Member

78
    1
    0
    ผมว่าถ้าใช้งานธรรมดาไม่TF 06 ก็ 05 นี่แหละครับดีที่สุดแล้วแต่น่าจะเปลี่ยนเกียร์ด้วยนะ ไอ่ส่วนที่จะเอาไปควด TRITON กับ VIGO มันท่าจะยากครับ ต้องทำเยอะมากครับกว่าจะควดทัน

13. na046

na046 Member Member

983
    7
    18
    อย่างเดียวที่จะสวนได้คือ ............................. รถเราซ่อมถูก กว่า 55555 :D :D

14. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    Up...

รอชมครับ.....

15. น้าเอ๋...@MTC

น้าเอ๋...@MTC New Member VIP

3,988
    6
    0
    ถูกสุดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

16. NONG_SCG

NONG_SCG New Member Member

2,132
    3
    0
    Turbo:HOLSET HX35
    Pump : 12 mm
    เกียร์ 1jz หรือ 2500 iteq
    ครัซท์ OS
    เฟืองท้ายซักชุด
    หัวฉีดซักหน่อย

17. FiNaL-Lap

0
    0
    0
    พี่น้อง ครับ ใครพอจะรู้ราคา เครื่อง+เกียร์ 3000 บ้าง ครับ แล้วราคารับเทิน 2.5 ด้วยครับ กำลัง ตัดสินใจ ครับ พี่น้อง . . ขอบคุณมากครับ

18. UNSAI

UNSAI Active Member Member

1,416
    17
    38
    เกือบแสนแล้วนะนั่นนะ อิอิ

19. BIRDBIRD111

BIRDBIRD111 New Member Member

78
    1
    0
    ตัดสินใจได้ยังครับ เชื่อผมทำตามที่งบประมาณเรามีดีกว่าครับ

20. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    Up...

รอชมอีกครับ.........

21. EZU

EZU New Member VIP

355
    4
    0
    ตามนี้คับ ดีที่สุด.....สบายใจที่สุด แรงแบบพอเพียง

22. FiNaL-Lap

0
    0
    0
    พี่น้อง ครับ ใครพอจะรู้ราคา เครื่อง+เกียร์ 3000 บ้าง ครับ แล้วราคารับเทิน 2.5 ด้วยครับ กำลัง ตัดสินใจ ครับ พี่น้อง . . ขอบคุณมากครับ

23. RUT

RUT New Member Member

1,222
    3
    0
    ขนาดผม..... 12 ม. TF 06 เกียร์ เฟืองท้าย เปลี่ยนหมดแล้ว

เกือบโดน วีโก้ 3000 เลยครับ...แต่ขอบอก กินวีโก้ได้ นิดหน่อยครับ

ถ้ายาวๆ ค่อนข้างเหนื่อยเลย.....จริงๆ

24. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    Up...

แรง ๆ ๆ ๆ ๆ อยากลองใส่ tf06 จังเยอยยยยยยยยย............

25. FiNaL-Lap

0
    0
    0
    คุณ RUT ใช้เครื่อง 2.5 หรือ 3.0 ครับผม . . ละพอทราบราคา เครื่อง3.0+เกียร์ บ้างไหมครับ ขอบคุณครับ
    ปล. วีโก้ โหดจัง เหอๆ

26. NONG_SCG

2,132
    3
    0

แล้วที่ทำไปรวมๆแล้ว กี่แสนหล่ะ

27. NONG_SCG

2,132
    3
    0
    up.....ปาย ตัวแรงของเมืองกาญจน์

28. NONG_SCG

2,132
    3
    0
    ใส่ HOLSET แล้วจะไปใส่ TF06 ทำไปด้าย.................

29. NONG_SCG

2,132
    3
    0
    เหมาะครับ ขับสนุกดี โข่งหลังเล็กหน่อยครับ มาไวดี

รอผู้รู้ต่อไป

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้