มาจัดหลักสูตรหัดขับรถแบบ Gymkhana ของ Club Si กันไหม

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย Tuned by Tommy, 10 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Tuned by Tommy

Tuned by Tommy New Member Member

766
    29
    0
    พี่น้องครับ เดือนนี้ยังไม่มี Meeting อย่างเป็นทางการ ประกอบกับเหล่ารถแรงเริ่มออกจากอู่หลายคัน เลยอยากเสนอให้จัดหลักสูตร Gymkhana ให้ฝึกฝีมือการขับ มีใครสนใจบ้าง โหวตกันมาเลย จะได้ไปทาบทามโปร Wa ให้ :D

2. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    เอาด้วยครับ แต่โปรวาจะว่างเหรอ เห็นบ่นๆช่วงนี้มีหนุ่มมาตามจีบอยู่:D:D

3. Tuned by Tommy

Tuned by Tommy New Member Member

766
    29
    0
    งั้นปล่อยให้จีบไปเถอะครับ นาทีทองของชีวิต :eek:

4. ^YimmY^

^YimmY^ New Member Member

231
    3
    0
    สนใจครับ เอารถคันอื่นไปแจมได้ป่ะครับ รถม่ายมี

5. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    เอาดิ เอาดิ ที่ไหน ว่ามาเลย

6. OM MUGEN

OM MUGEN New Member Moderator

1,768
    8
    0
    ดูดีๆ

7. bestza

bestza New Member Member

2,475
    13
    0
    ที่ไหน ว่ามาเลยงับ อยากขับจนตัวสั่นไปหมดแย้ว ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

8. coupe4wd

coupe4wd New Member Member

872
    18
    0
    เห็นด้วยอย่างยิ่งคับ :D

9. joiceSi

joiceSi New Member Member

816
    9
    0
    ไปด้วยๆๆๆ

Joice++Jum

10. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    เห็นด้วยอีกเสียงครับ:D:D

11. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
  12. SiTh_omac

SiTh_omac New Member VIP

795
    11
    0
    ไปด้วยๆ.........หลังซีคอนฯไหมใกล้ดี

เผื่อป๋าตั้มจะโชว์ลีลาสาดโค้ง(โคลน)อีก :D:D:D

13. Wakita(Wa)

Wakita(Wa) New Member Member

1,622
    21
    0
    วะ..วะ..หวัดดีกั๊บ(-/l\-)

อ้าวววว ไหนว่าอยากจะไปเที่ยวแพที่กาญจนบุรีกันไง:p

ไอเราก็อุตสาห์หาที่พักให้อยู่ พี่กอล์ฟเอาไงคะ อิอิ:D

เพราะว่ากำลังจะติดต่อที่พักให้อยู่ 2 วัน 1 คืน หัวละ 1080 บาท พร้อมกิจกรรม

ถ้าไม่ไปจะได้ยกเลิกก่อน ส่วนเรื่อง Gymkhana ถ้าอยากฝึกเบื้องต้นจริงๆ

อยากให้หาลานกว้างๆ แล้วเอากรวยมาตั้ง ฝึกกันตั้งแต่ขั้นพื้นฐานจะดีกว่าคะ

สนามซีคอนมันยากไปสำหรับน้องๆที่ไม่เคยเล่น Gymkhana เดี๋ยวจะหลุดโค้งกันได้นะคะ

อันนนี้แล้วแต่มติของ ClubSi แล้วกันคะ เอาที่สะดวกทุกคนดีที่สุด

ถ้าเดือนนี้อยากจะฝึกซ้อม Gymkhana จริงๆ น้องวาจะได้ลองหาสถานที่ที่เหมาะสมให้ใหม่

แต่ถ้าหาให้ไม่ได้จริงๆ เดี๋ยวคงต้องประชุมกันนิดหน่อย อยากให้ได้ประโยชน์จากการฝึกจริงๆนะคะ

14. Wakita(Wa)

Wakita(Wa) New Member Member

1,622
    21
    0
    วะ..วะ..หวัดดีกั๊บ(-/l\-)

ใครอะพี่กอล์ฟ ??? เจ้าตัวยังไม่รู้เรื่องเลยนะคะ:D

15. Mink_si

Mink_si New Member Member

430
    19
    0
    ดีเหมอืนกัน เผื่อจะ ดริฟ กลางถนนบ้าง

ว่าแต่ TRiTON ได้มัย ฮาฮา

16. coupe4wd

872
    18
    0
    อะนะ..สำหรับน้องวาเดี๋ยวพี่จองเพ็คเก็จพิเศษให้เลย
    ดินเนอร์ใต้เสียงเทียน+ชมวิวแม่น้ำเจ้าพระยายามค่ำคืน..อิอิ

17. coupe4wd

872
    18
    0
    กำลังคิดอยู่เหมือนกันเลย งั้นขอจองที่นั่งไปด้วยนะ...

18. G Type R

3,607
    99
    0
    เรื่องไปเที่ยวต่างจังหวัดนี่ กะว่าจะลองถามกันในคลับก่อนว่าจะไปวันไหนดีและที่ไหนดี
    ส่วนเดือนนี้เอาGymkanaแหละ อย่างดูน้องวาโชว์:D:D

19. Tuned by Tommy

766
    29
    0
    ^
    ^
    น้องวา จัดได้เลยครับ พี่ว่าจะชวนพี่ปอม และพี่เจตมาร่วมด้วย เอาเป็นอาทิตย์ที่ 22 ตอนเช้าดีไหม ???

20. kwadbaa

kwadbaa New Member Member

325
    7
    0
    อานะ 55555 :D

21. GunTumP

GunTumP New Member Member

352
    6
    0
    แหม่ ว่าจะเข้ามาแอบอ่านเฉยๆละ เจอประโยคนี้เฉยไม่ได้:D ตอนนั้นมันเกิดการ Over Steer นิดหน่อยครับ ประกอบกับรถก็พิการ เลยทำให้ลงไปเล่นในโคลนเล็กน้อย อิ อิ อยู่ในสนามใส่เต็มที่ครับ ถ้าอยู่บนถนน ขับเรียบร้อย[มั้ง] ถ้าบุญพาวาสนาส่ง คงได้เจอกับทุกคนครับ :)

22. OM MUGEN

OM MUGEN New Member Moderator

1,768
    8
    0
    ขอไปเชียร์ครับ

23. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    :D เวอร์ ซ้าาาาาาา

24. bookSI

bookSI New Member VIP

1,237
    51
    0
    ขอดูคับก็ไม่ก็วิ่งชิว ๆ ^^

25. Jingjo.Si.Dc5

Jingjo.Si.Dc5 New Member Member

298
    3
    0
    เหนด้วยครับอยากขับ :)

26. Tuned by Tommy

766
    29
    0
    ชิวๆ คือลากหมดทุกเกียร์ :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้