ถ้าล้อมันดุ้งหรือร้าว มันจะมีอาการให้เห็นไหมครับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย thananonn, 5 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    ถ้าล้อมันดุ้งหรือร้าว มันจะมีอาการให้เห็นไหมครับ
    เผื่อจะได้ลองเอาไว้สังเกตล้อตัวเองครับ

อาการมันจะเป็นไง ยางซึม ขับไม่นิ่ง กินยาง หรือ อย่างไรแนะนำด้วยครับ

ขอบคุณครับ :D

2. Mink_si

Mink_si New Member Member

430
    19
    0
    เคยเห็นแต่ ดุ้งหนักๆ เห็นเลย ที่ขอบ มัน เบี้ยว

3. Hack01

Hack01 New Member Member

155
    6
    0
    มองดูรู้คับ ถ้าคด ร้าว มันจะเหนๆเรยมันไม่กลมและเปนรอยร้าว

ถ้าใส่ของแท้ไม่ต้องกัวเท่าไรคับ เรื่องพวกนี้เกิดยาก ^ ^

4. Tuned by Tommy

Tuned by Tommy New Member Member

766
    29
    0
    ^
    ^
    ^
    ใช่เลยครับ เพิ่มเติมอีกนิด เวลาเลี้ยว หรือเปลี่ยนเลนส์เร็วๆ จะจับอาการได้ วิธีรักษา เอาไปดัด หรือถ้ามากก็โดนไสออกแน่นอนครับ คดยังดีกว่าร้าวน้อง อย่าคิดมาก สูบยางแข็งๆ เข้าไว้

5. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    ผมใส่ก๊อปมาเนีย จะอยู่ถึง 2ปีไหมหว่า

แต่ผมก็ขับระวังหลุมนะครับ หลบๆ เจอทางไม่เรียบก็ เบรดแล้วขับเบาๆ

แต่ถ้าตอนขับเร็วๆนี้คิดอยู่ว่า จะขับเร็วได้ไงหว่า

ต้องมาระวังไอพวกนี้ แนะนำล้อแท้ ครับ พี่น้องที่กำลังจะเปลี่ยนล้อ

จะได้ไม่ต้องไปกลัว

6. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    แท้ไม่แท้ ไม่รู้ แต่เจอน้องวาล่ะ ดุ้งหมด :D:D

7. ^YimmY^

^YimmY^ New Member Member

231
    3
    0
    ผมใส่ล้อก๊อปมา 3-4 ปีก็ยังไม่มีปัญหานะครับ แต่ในความรู้สึกผมนะ ถ้าวิ่งแล้ว
    พวงมาลัยสั่น ถ่วงล้อแล้วไม่หาย อันนี้น่าจาเกิดจากล้อได้เหมือนกานนะ

8. Tuned by Tommy

Tuned by Tommy New Member Member

766
    29
    0
    ถ้าเป็นของ ROTA หรือ LENSO สบายใจได้ครับ ถ้าไม่สบายใจซื้อของแท้ ไม่ก็ขับให้ช้าลงครับ :D

9. My_Mint

My_Mint New Member VIP

1,617
    9
    0
    ถ้าเป็นล้อแท้ ขับช้าไม่ได้อ่ะดิ มันเบา :D :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้