@@@ ขออณุญาติถามเกี่ยวกับล้อ Ce28n ขอบ 17 หน่อยค่ะ @@@

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย แจนนี่ Si, 1 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
    คือ อยากทราบว่า ล้อก๊อป Ce28n งานไต้หวัน ที่ขายกันในตลาด ที่บอกว่าเนียนๆ อะค่ะ คุณภาพเป็นไงอะคะ ?
    พังง่ายหรือเปล่า (กลัวเป็นอันตราย) ?

แล้ว วิธีดู ce28n ขอบ 17 ของแท้ กับ ของปลอม ต่างกันอย่างไรคะ ?

แล้ว ดูที่ตรงไหนยังไงคะ ? " สี , ลายก้าน , ความยก-ลึกของก้าน , Sticker..... "

ขอบคุนสำหรับความคิดเห็นนะคะ

เดว แจน จะเข้ามาดูเป็นระยะๆนะคะ

^^

1. DaShiT

DaShiT New Member Member

223
    4
    0
    อยากรู้ด้วยคน

กำลังจะหามาไส่พอดีเยย

คือ อยากรู้ว่า มองภายนอกจะมองออกหรือเปล่าครับ ..?

2. ^YimmY^

^YimmY^ New Member Member

231
    3
    0
    ผมว่ามองออก 100%ครับ แต่ดูตรงไหนผมว่าคงเป็นพวกตัวอักษรนูนที่max อ่ะครับ ก่ะน้ำหนัก
    ส่วนอื่นๆรอผู้รู้ท่านอื่นมาตอบครับ เอ่อ แต่เห็นสติ๊กเก้อก็มีออกมาปลอมเหมือนกันนะครับ ลองๆดูละกาน

3. PSM"21

PSM"21 New Member Member

163
    9
    0
    จำนวนซี่ก้านเท่ากันมั้ยเอ่ย ของแท้กับของปลอม ไม่แน่ใจคับ ยังอ่อนหัดเช่นกัน อื่นๆ รอผู้รู้เช่นกันงับ

4. My_Mint

My_Mint New Member VIP

1,617
    9
    0
    ของแท้ ถ้าเป็นขอบ 15 , 16 4 รู ส่วนมากจะ 8 ก้านครับ ถ้าเป็น 5 รู ขอบ 16 ขึ้นไปจะสิบก้าน

ส่วนล้อก็อปจำนวนก้านของขอบ 15 จะ 8 ก้านเท่ากับของแท้ ส่วนก็อปขอบ16 เท่าที่เห็นมา มีแต่ 10ก้านครับ

ดูออกง่ายมาก จากสี ความเนียนและจากน้ำหนักถ้าได้ลองยกดู :sad:

5. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    รถผมไงของแท้ครับ "ก๊อปแท้ๆ"

ขอบ16 จะเป็น 10 ก้าน แต่ผมชอบ 10 ก้านมากกว่า 8 ก้าน

เลยจัดมาใส่ซะ ดูสีกับ ความเนียนของก้านก็ รู้แล้วครับว่า ก๊อป หรือ แท้

6. NobodyPerfect

NobodyPerfect New Member Member

123
    14
    0
    CE28 ของแท้ครับ

ขออนุญาตเจ้าของรูปด้วยนะครับ

ส่วนตัวคิดว่าถ้าเคยเห็นของแท้แล้ว น่าจะสามารถแยกออกครับ

7. Mink_si

Mink_si New Member Member

430
    19
    0
    ผมว่าก้านมันไม่เหมือนกันนะ ของก๊อป จะ สวยกว่า งาน คมกว่าครับ

อ่านไม่ผิดครับ
    ของก๊อป จะ ก้าง ยกๆ สวยๆ
    ของแท้มันจะ ตรงๆ ไงไม่รู้ เหลียมไม่ค่อยเน้นเท่าไหร่

8. Hack01

Hack01 New Member Member

155
    6
    0
    ของแท้งามก่าเยอะคับ

ถ้าคนเคยใส่ของแท้นี่สีดูออกมากมายเรย แค่เดินผ่านก็รู้แร้วคับ

ยิ่งสียอดฮิตอย่าง นน้ำตาลไหมด้วยแร้วละก้อ อุ อุ

ของแท้แข็งแรงก่าคับ ของก็อปมีร้าวให้เหนบ่อยๆ

ถ้างบถึงแนะนำของแท้คับ หล่อ+สวย+ทน ใส่กันจนลูกบวชค๊าบ อิ อิ

9. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    เเตกต่างกันตรงเนื้อ งานครับของเเท้จะเป็น FORGED น้ำหนักเบามาก

10. Tuned by Tommy

Tuned by Tommy New Member Member

766
    29
    0
    แท้มันไม่แท้ จุดสำคัฯคือตรงข้างหลังดุมแม๊กครับ รายละเอียดของตัวนูนที่ล้อ งานแท้มันคมกว่ามาก mag ไม่ได้มีแต่งาน forged ครับ งานธรรมดาก็มี งาน forged เป็นการขึ้นรูปแบบหนึ่งที่ให้ความแข็งแรงและน้ำหนักที่เบากว่างานธรรมดาซึ่งก็เบาอยู่แล้ว

11. แจน si

แจน si Guest

0
    0
    0
    ขอบคุนค่ะ

ขอบคุนทุกๆคนมากนะคะ ที่ตอบคำถาม

^^

ขอบคุนจิงๆค่ะ อบอุ่นมาก บอร์ดนี้

ยังไง ถึงเวลาแล้วเด๋วแจน จะ สมัคร + ลงรูปไห้ชมนะคะ

รอโปรเจคเสจก่อนค่ะ..

ทิ้งท้ายอีกคำถามหน่อยนะคะ คงเป็นคำถามสุดท้าย แว้วก่อนรถจะเสจ?

คือ เห็นว่า รวมๆแล้วคือ " สี " ไม่เนียน ...
    แล้ว ที่ไหน เขารับทำสีไห้เหมือนจริงได้มั้งคะ เอาแบบงานเนียนๆๆๆๆๆๆระดับประเทศอ่ะคะ ?

ขอบคุนมากๆค่ะ ถามอีกแล้วเรา แหะๆ -"-

12. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    Kea-Za เลยครับ อันนี้เบอร์โทรน้องเค้า 081 8144020

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้