พี่คับ สอบถามหน่อย เรื่องตูดเป็ดครับ รบกวนหน่อยนครับ

การสนทนาใน 'Club EG Ferio' เริ่มโดย Tz, 28 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Tz

Tz New Member VIP

253
    3
    0
    ขอบคุณที่เข้ามาอ่านแระตอบนะครับ

คือผมอยากทราบว่า ตูดเป็ด เทียม กับแท้มันต่างกันยังไงหรอ ครับ
    แล้วมีรูปไหมครับ อยากเหน เทียบระหว่างของแท้กับเทียมครับ ขอบคุณมากๆ นะครับ

2. Tz

253
    3
    0
    ขอบคุณที่มาตอบครับ

3. boybuf

boybuf New Member Member

17
    0
    0
  4. focals

focals New Member Member

157
    2
    0
    ของก็อป ดูตรงไฟเบรค มันจะเล็กกว่าของแท้
    ของแท้ ไฟเบรคใหญ่กว่าของก็อป
    :p

5. focals

157
    2
    0
    ....... จะลงรูปของก็อปให้ แต่ลงไม่ได้อะ :D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 29 มกราคม 2009
  6. Inlinefour

Inlinefour New Member Member

241
    9
    0
    ไฟเบรคแท้จะเป็น Stanley กับตัวเลข (จำไม่ได้อ่ะ)
    ส่วนตูดเป็นด้านในจะเป็นตัวนูน Honda SR 4 กับวัสดุ ABS คับ
    เดี๋ยวพรุ่งนี้เอารูปมาให้ดู (พอดีเอาออกจาก Pc ที่อ๊อฟฟิศหมดแล้ว)
    แก้ไขนิดนึง...ด้านในของตูดเป็ดมันจะเป็นตัวนูน Honda กับคำว่า SMC ที่ย่อมาจากคำว่า
    Sheet Molding Compound อ่ะคับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 30 มกราคม 2009
  7. DeW The Star

DeW The Star New Member Member

170
    2
    0
    ของแท้แพง ของก๊อบถูกครับ อิอิ ของแท้ส่วนมากแนะนำไปซื้อที่ติดมากับฝาท้ายครับ ได้โลโก้ติดมาด้วย อิอิ แล้วไปทำสีใหม่เอง มีพี่คนนึงขายอยู่ครับ ชื่อพี่ตั้ม มีอยู่สองอันมั้งครับถ้าจำไม่ผิด แท้แน่นอน เพราะผมเพิ่งซื้อเพลทโลโก้civic ferioยางมาจากเค้า อิอ เอาเบอร์ไปละกันครับ ลองโทรไป บอกว่าผม"ดิว"แนะนำมา 0861056443,0891887564 จัดไปเลยครับ ยินดีด้วยนะครับพี่น้อง อิอิ

8. focals

157
    2
    0

ไม่รู้ดิ ตั้งแต่ น้องดิวมา ของแต่งแพงขึ้นอีกเท่ารู้ปะ :rolleyes:

9. DeW The Star

DeW The Star New Member Member

170
    2
    0
    เพราะอะไรเหรอครับพี่ มันแพงขึ้นเพราะค่าเงินเยนขึ้นไม่ใช่เหรอครับ ผมก็ได้มาแพงเหมือนกันนะครับพี่

10. POM CiViC EG

POM CiViC EG Well-Known Member Moderator VIP

1,125
    27
    48
    แพงขึ้นจริง ราคาไปไกลล่ะ

11. .KitarO.

.KitarO. New Member Member

839
    23
    0
    ผมก็ว่า...:D:D

12. DeW The Star

170
    2
    0
    ด้วยพิษของเศรษฐกิจครับ ต้องทำใจ อยากเทพต้องยอมควักเยอะ เห้อ อ่อนใจ

13. Tz

253
    3
    0
    555+

ขอบคุณทุกๆท่านที่ใจดีมาตอบ นะครับ เด๋วผมสั่งใน e bay ครับ พอดีเล่นเปน 555+

ราคาก็ ดีกว่าอะครับ

เพราะทำใจไม่ได้เหมือนก่อน รุ่นพี่ ยังซื้อ ขายกันที่ 1000-1500 เองครับ ตอนนี้ ก็นะ ตั้งไป ซื้อได้ก็ซื้อครับ ตามความพอใจ แต่ราคาปกติก็ 1000-1500 แต่สมัยนี้ก็นะ ....

14. focals

157
    2
    0
    ล้อเล่นน้อง ไม่มีอะไร ขำๆ :D
    มันก็แพงขึ้นเรื่อยๆ เพราะอะไร ไม่รู้เหมือนกัน ลองๆ ช่วยกันคิดดูครับ
    :confused:

15. Tz

253
    3
    0
    ของในเน็ทคือ แบบว่า คนขี้เกียจเข้าไปเซียงกงแหละครับ ราคาก็ บวกเพิ่มไป อะไรประมาณนั้นน่ะครับ อยากรู้ราคาก็ต้องลองเข้าเซียงกง ดู 55+

16. DeW The Star

170
    2
    0
    เซียงกงเดี่ยวนี้ก็ไม่ได้ถูกเสมอไปนะครับพี่น้อง อิอิ บางอย่างแอบแพงกว่าเสียอีกครับขอบอก อิอิ

17. NoToH

NoToH New Member Member

179
    3
    0
    สั่งได้เหรอครับ แล้วยังสั่งได้อีกเหรอเปล่าครับ แล้วราคาประมาณเท่าไหร่ครับ
    รบกวน PM หรือแอดมาคุยได้ที่ [email protected] ครับ

18. focals

157
    2
    0

ถูกกกกกกกกกกกกกกกกกก

19. Tz

253
    3
    0
    แล้วแต่คน แล้วแต่ร้านครับ ไม่ถูกเสมอไป ในเซียงกง อันนี้จริงครับ

20. POM CiViC EG

POM CiViC EG Well-Known Member Moderator VIP

1,125
    27
    48
    เห็นด้วยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้