ช่วยโหวดอู่ทำ honda ที่แรงที่สุดหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Club EG Ferio' เริ่มโดย papoon, 22 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. papoon

papoon New Member Member

31
    1
    0
    ช่วยโหวดอู่ทำ honda ที่แรงที่สุดหน่อยครับ

2. neung_prc

neung_prc New Member Member

321
    1
    0
    มารอชมครับ

3. Akuza

Akuza New Member Member

5
    0
    0
    พี่หมีคับ

4. ๐๐ PoNg ๐๐

๐๐ PoNg ๐๐ New Member Member

120
    6
    0
    AUTO GT GARAGE ทางเลือกใหม่ เพิ่งเปิด

musachi ถูกใจสิ่งนี้
  5. kkj

kkj Member Member

391
    16
    18
    ออโตเวย์เซอร์วิส พี่ก่ำครับ วัดดงมูลเหล็ก

6. .KitarO.

.KitarO. New Member Member

839
    23
    0
  7. THUM AC 89 MOVE

THUM AC 89 MOVE New Member Member

283
    5
    0
    ขอเสนอ

ขอเสนอ Bird V - Pro แห่งวัดหนามแดง

8. EGR

EGR New Member Moderator

862
    166
    0
    ผมทำที่ สง่าออโต้ ฯ (Tuned by Lim) สเต็ปต้น แก่ ๆ เหลือจูนอย่างเดียว ยังไม่รู้แรงขนาดไหน(รถบ้าน ๆ)
    แต่เครื่อง B-series ของเจ้าสำนัก แรงอย่างมาก

ถ้าใส่งบไปเท่า ๆ กัน สเต็ปการโมฯ พอ ๆ กัน ก็น่าจะไม่แรงเกินกันนักสำหรับสำนักที่มีชื่อในการทำเครื่อง (HONDA)
    เทคนิค กลเม็ดเคล็ดวิชา สูตรต่าง ๆ ของแต่ละอู่ฯก็แตกต่างกันไป ตามหลักวิชาการ ประสบการณ์ ความรู้ความเชี่ยวชาญในเครื่องฯ นั้น ๆ

ส่วนตัวผมว่า ชอบใคร สะดวกตรงไหนก็ที่นั่นแหละครับ

9. *~บอย (ลาม...ก)~*

*~บอย (ลาม...ก)~* Well-Known Member VIP

1,687
    49
    48
    สุด แบบไหนคับ

10. @simoto2005

@simoto2005 New Member Member

306
    2
    0
    ผมว่าเอาสะดวก ใกล้บ้าน แวะไปดูได้บ่อยๆ น่าเชื่อถือ ไว้ใจได้ มีผลงานหน่อย ก็โอแล้วล่ะครับ
    ส่วนผมทำ Prostreet2 แถวนนท์ครับ

11. Nunazaa

Nunazaa New Member VIP

797
    53
    0
    รู้ สึก จขกท. จะ เล่น ถามทุกบอร์ด เลย น่ะ เนี้ย

12. EAKE

EAKE New Member Member

63
    2
    0
    BEAR R & V-PRO ครับ สะดวก แรง ไว้ใจได้ แล้วก็ "มิตรภาพ" ครับ

13. gsrt

gsrt New Member Member

135
    5
    0
    ขออนุญาติคุณ auto art ครับ
    เอามาจาก board integra ครับ อ่านแล้วก็ OK นะครับ

14. อุลตร้าแมน

อุลตร้าแมน New Member Member

158
    2
    0
    kps ครับ

ไม่ทราบใครรู้จักบ้างอะครับผมอยู่ต่างจังหวัดกำลังจะเข้าไปที่อู่นี้อะเห็นถูกดีอะวาง D15Bแค่ 3หมื่นเองอะครับไม่รู้ดีไหมอะแล้ววางเสร็จจะไปทำกล่องทีร่ไหนดีครับแนะนำหน่อยครับผมเด็กต่างจังหวัดอะขอบคุณครับ

15. a-ki-ko>>>> tun

a-ki-ko>>>> tun New Member Member

9
    0
    0
    speed R กับ P race คับ

16. Friend boyd/au

Friend boyd/au New Member Member

98
    0
    0
    อีกเสียงหนึ่งคับ

17. เฮฮา

เฮฮา New Member Member

22
    0
    0
    อู่ p race เกษตร นวมินทร์

18. thai enginr shop ครับ แรงไม่แรงอยู่ที่เงินด้วยครับ

19. anubong

anubong New Member Member

368
    2
    0
    มีแถวมีน หรือลาดกระบัง บ้างไหมครับ

20. ๐๐ PoNg ๐๐

๐๐ PoNg ๐๐ New Member Member

120
    6
    0
    อย่างที่พี่หมูบอกเลยครับ ขอเสริมนิดนึงนะครับถ้าเอาความถูกต้องและซื้อสัตมารวมกัน ไม่แลกหรือเปลี่ยนสลับอะไหล์ลูกค้าอู่นั้นก็น่าเข้าเพราะเชื่อใจได้นะครับ ทำดีก็มีแต่คนรัก จะทำอะไรก็ดูกันให้รอบคอบก่อนจะตัดสินใจนะครับ ช่างต้องมีจันญาบรรณซื้อสัตต่อลูกค้า ไม่ควรวางลูกเหม็นใส่เพราะจะทำให้ชื่อเสียงของตัวเองเหม็นไปด้วย

21. numan_eg

numan_eg Member Member

148
    3
    18
    มีเงิน+ความรู้ในการเซ็ทรถ ทำอู่ไหนก็แรงคับ

22. neung_prc

neung_prc New Member Member

321
    1
    0
    CM-Motor Spot ครับ

23. phuprasertsak

phuprasertsak New Member Member

104
    1
    0
    สั่งของเอง พี่ขิงโม+ประกอบเครื่อง พี่เบิร์ดจูน ช่วงล่าง Tube R&D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 9 มีนาคม 2009
  24. tee41

tee41 New Member Member

19
    0
    0
  25. chehexs

chehexs New Member Member

128
    3
    0
    Bear R ONLY

*~บอย (ลาม...ก)~* ถูกใจสิ่งนี้
  26. *~บอย (ลาม...ก)~*

*~บอย (ลาม...ก)~* Well-Known Member VIP

1,687
    49
    48
    ใส่กระโปรงมั้ย

:eek::eek::eek::eek::eek::eek:

แม่ง แต๋ว ว่ะ

:D:D:D:D:D:D

27. vivinz

vivinz New Member Member

8
    1
    0
    อู่ที่ วาง เครื่อง J ลง honda ครับ

แรงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง

*~บอย (ลาม...ก)~* ถูกใจสิ่งนี้
  28. chehexs

128
    3
    0

เด็กน้อยอ่าพี่บอย ฮ่าฮ่า คนโตไม่ทำกัน

29. *~บอย (ลาม...ก)~*

1,687
    49
    48

อืม ๆ

มีเห ตุ อิอิ
    :D

30. chehexs

128
    3
    0
    ต้องดูนาน...นาน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้