อยากทำท่อครับพี่ๆปรึกษาหน่อย

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย นาย ฉัตรชัย ประชุมจิตร, 22 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
    อยากทำท่อครับพี่พอดี อยากให้เสียงนุ่มๆดุๆเปลี่ยนแค่ปลายร้านคิดทั้งราคาปลายและค่าทำประมาณ2000 แต่ไม่รู้จะใส่ทรงไหนดี แบบตรงๆเอียงซ้าย ขวา รบกวนขอรูปรถพี่ๆให้พิจารณา และเป็นแนวคิดหน่อยครับว่าใส่แบบไหนสวยเข้ากับที่ผมชอบครับ ขอบคุณครับ:rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes:

1. tae_nissannv

tae_nissannv New Member Member

677
    37
    0
    ปลายท่อเป็นแบบไหนอะคับ

แล้วท่อเป็นแบบใส้เงียบ หรือแบบโล่ง

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 22 มกราคม 2009
  2. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    ราคาของผม ทำ 2500 บาทครับ
    ถ้าติดถังแก๊สด้านใต้แบบเฉียงคงยากครับ
    ต้องติดแบบตรงๆอย่างเดียวครับผม
    แล้วแต่ชอบเลย จะทรงกลมหรือทรงแบบก็ได้ครับ
    ให้ร้านเทียบเลย

3. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    ถ้ารถเกียร์ธรรมดาท่อแบบไหนก็ใส่ได้ครับไม่มีปัญหาแล้วแต่ชอบเลย
    แต่ถ้าเป็นออโต้อย่าให้โล่งมากนะครับเกียร์ต้นๆรถมันจะไม่มีแรง

4. vinit...

vinit... New Member Member

459
    27
    0
    ยัดได้เลยครับ

5. ขอบคุณครับพี่

ขอบคุณครับพี่ๆที่ให้คำแนะนำจะนำไปเป็นแบบอย่างครับพี่ๆ:rolleyes::rolleyes::rolleyes:

6. sk_nv 2000

sk_nv 2000 New Member Member

191
    3
    0
    มีใครเคยทำท่อประหยัดน้ำมันตามลิ้งค์นี้กันบ้างครับ ขอข้อมูลหน่อยครับดีหรือไม่ดี
    http://www.torque-up.com/default.asp

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้