อยากถาม D15B-3stage มันอืดๆๆแก้ไง

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย ออโต้one, 20 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ออโต้one

ออโต้one New Member Member

131
    2
    0
    มันอืดๆๆเป็นช่วงๆๆ วิ่งบ้างไม่วิ่งบ้าง สลับกันแบบนี้ตลอดเลย ไครเก่งบ้างบอกหน่อย แล้วอู่ไหนแก้ได้บ้างครับ

2. broom

broom New Member Member

923
    46
    0
    เช็คเครื่องเลยครับ มีเครื่องมือ scan tool เอามาเสียบอ่านค่าเซนเซอร์ต่างๆ ดูเลยครับ บางทีมันไม่เสีย แต่ค่ามันอาจจะเพี้ยน

ส่วนอื่นๆ ก็ต้องดูเรื่อง ไฟไทม์มิ่ง, ระยะห่างวาวล์, กรองเบนซิน, ปั๊มติ๊ก , cat (ถ้ามี), กรองอากาศ, หัวฉีด ลองไล่ดูครับ มันอาจจะมีสาเหตุเดียว หรือ หลายสาเหตุรวมๆ กันก็ได้

3. ออโต้one

131
    2
    0
    ไปเช็คเครื่องมือนี้ได้ที่ไหนครับ อยู่แถวบางครับ

4. broom

923
    46
    0
    อู่ใหญ่ๆ จะมีครับ หรือที่ศูนย์ก็ได้ ให้เค้าปริ้นท์ออกมาด้วยก็ดีครับ จะได้เก็บเอาไว้ เทียบกับครั้งต่อไป

5. ออโต้one

131
    2
    0
    แล้วค่าตรจเช็คเท่าไรครับพี่

6. broom

923
    46
    0
    ไม่ทราบครับ ลองถามในบอร์ด Ek ดูครับ ใน eg จะเป็น obd-1 ใช้ scan tool ไม่ได้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้