queencabอยากเปิดประตูฝั่งคนนั่งแล้วไฟในเก๋งติด กับเปิดฝาถังน้ำมันจากในรถ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย tumgreat, 18 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tumgreat

tumgreat New Member Member

16
    1
    0
    ต้องมีอะไรบ้าง ขั้นตอนต่างๆด้ ขอบคุณครับวยครับ

2. apichan

apichan New Member Member

405
    4
    0
    อยากได้เหมือนกัน

อาจจะทำเองได้เฉพาะประตูครับ ส่วนฝาปิดถังน้ำมันต้องมีสลิงคงยาก

3. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    ประตูฝั่งคนนั่งก็ซื้อสวิทช์มาใส่ แล้วก็เดินสายไฟ(อันนี้ผมให้ร้านเค้าทำให้ตอนติดกันขโมย)

ส่วนเปิดฝาน้ำมันในรถไม่ทราบครับ...:D

4. apichan

apichan New Member Member

405
    4
    0
    สวิตช์ซื้อที่ไหนครับ อยากทำบ้าง :)

5. Van X

Van X Well-Known Member Moderator

1,247
    44
    48
    sw. กราวด์ประตู เข้าร้านอะไหล่หาได้ครับ หรือตามเซียงกง

ของผมรถแวน รุ่นที่ถูกที่สุดเลย มันมีมาแค่ตัวเดียว (คนขับ) น้องเจนหามาใส่ให้

เดินร้านตรงกลางๆในคลองถมเป็นของมือสอง นิสสัน

ตัวละไม่กี่สิบบาท เอามาจัมพ์พ่วงกับ กราวด์เดิมได้เลยครับ

ส่วนเปิดฝาถังในรถ ลองหาสายของพวก บี13 มาลองดูนะครับ (ค่าลองโหดไปหน่อย พันกว่าบาท)

หรือจะลอง เอาปืนเซ็นทรัลล็อกมาโมเป็นแบบกดปุ่มเปิดด้วยไฟฟ้าก็น่าจะได้นะครับ (อันนี้เคยคิดจะทำ แต่พอดีแก้ปัญหาสายเดิมได้ก่อน)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 21 มกราคม 2009
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้