อยากแรงกับเครื่อง 2L + เทอร์โบ หรือเปลี่ยนใส่เครื่องรถตู้ดีครับ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย PASIN, 14 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. PASIN

PASIN New Member Member

84
    0
    0
    อยากแรงกับเครื่อง 2L + เทอร์โบ หรือเปลี่ยนใส่เครื่องรถตู้ดีครับ ช่วยตัดสินใจหน่อยครับ พอดีมีคนจะขาย 25,000 พร้อมเทอร์โบ ***ตอนนี้รถอัพสีเสร็จแล้ว ตอนนี้กำลังตัดสินใจซื้อโบ 2 L เดิมจากเพื่อนใน HILUX คลับอยู่ครับ หลังจากที่เอาเครื่องไปทำมา ตอนนี้เครื่องอยู่อู่รอเทอร์โบ รถอยู่ที่อู่ทำสี .....เมื่อไหร่จะได้ขี่หนอ......ช่วยตัดสินใจหน่อยครับ

เครื่องที่มีคนจะขายให้ครับ ( ช่วยผมตัดสินใจว่าจะลองดีป่าวครับ )..... View attachment 1207709

2. Hang@HLc

Hang@HLc New Member Member

3,018
    51
    0
    เท่าที่เคยลองนะครับ

เครื่องเดิมยัดโบ กับ เครื่องที่มีโบมาจากโรงงาน ตัวที่มาจากโรงงานอึดกว่ามากถ้าไม่โมเพิ่มนะครับ

แต่ถ้าโมแล้วไม่แตกต่างคับ พูดงา่ยๆ ถ้าจะโมเอาเครื่องเดิมโมเลยครับ แต่ถ้าขับธรรมดาเอา

ตัวโบมาจากโรงงานดีกว่าคับ แต่จะให้ดีลองปรึกษา คุณอ้วนดีก่าคับ

ผมมันเด็กแว๊น 55555

3. ManJz

ManJz New Member Member

3,317
    23
    0
    สองหมื่นห้าได้เครื่องยกลง แต่ถ้าสองหมื่นแปดได้เครื่องเจโบนะครับ ลองคิดดูก่อน ลงทุนอีกหน่อยเรื่องวางใหม่กับวายสาย แต่ได้ความแรงที่แตกต่างกันเยอะ ลองเปรียบเทียบคอปเตอร์กับ F16 ดิครับ (เวอร์ไปป่าวว๊ะเนี่ย)

4. Hang@HLc

3,018
    51
    0
    ตลอดอ่ะ "ห้ามปราม" อ่ะรู้จักบ้างไหม ช่วยๆกันห้ามปรามหน่อยครับ

เอา 3 เจไปเลยคับติดต่อคุณแมนได้แถวลาดบัง มีอยู่ 1 ตัวลงทุนเพิ่มนิดเดียว

แรงแน่นอน ฟันธง

5. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    จัดไปคับ เจแรดเลย แรงแน่

6. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    ตามเซียนว่าเลย ครับแต่ถ้าทำจิงๆ เล่นหนักคงอยู่ไม่ได้นานหลอกครับ

เขาคงไม่ได้ชื่อปราม แน่นอน เลยห้ามไม่ได้
    ว่าแต่ 3 เจ ที่ว่านั้นไปแล้วครับ ไม่บอกว่าไปไหน ................

ถ้าเบื่อ ตละกูล LLLLLLLLL เมื่อไรก็หา JZZZZZZZZ ได้นะครับ

7. กระบะตูดดำ

กระบะตูดดำ New Member Privilege

3,739
    32
    0
    มีแต่สาวก J ทั้งน๊าน....เลย

8. shizu1911

shizu1911 New Member Member

225
    1
    0
    ได้น้องเจ ลืมน้องแอล งิงิ

9. PASIN

PASIN New Member Member

84
    0
    0
    ขอบคุณเพื่อนๆ พี่ๆ ทุกคนที่ให้ข้อมูล ข้อมูลนี้มีประโยชน์ต่อการตัดสินใจมากครับ......ให้รางวัลคลับ 5 ดาวไปเลย..

10. Out Off Control

Out Off Control New Member Member

2,322
    26
    0
    เจดีกว่าครับ 26000 บาท

11. buscom15

buscom15 New Member Privilege

2,293
    17
    0
    ระวังน้องแอลน้อยใจผูกคอตายไปหมดนะครับ อิอิ

12. Reloaded

Reloaded New Member Member

1,378
    32
    0
    จะเล่น 2L ต้องใจรักจริงๆครับ 2L ทำแรงง่าย แต่ไม่อึด

แต่ก็ไม่ได้พังง่ายอย่างที่คิดครับ ถ้าไม่แช่ไม่เค้นมันมาก

13. max_upgrad

max_upgrad Member Member

471
    7
    18
    ตามนั้น

14. BEN360@HLc

BEN360@HLc New Member Member

2,536
    35
    0
    นั้น.........คือใครในคลับครับแม๊ก.............เอือมมมมม

15. AoFChen

AoFChen New Member Member

1,851
    16
    0
    ดันๆ

16. Hang@HLc

3,018
    51
    0
    ดึงๆๆ

17. ManJz

ManJz New Member Member

3,317
    23
    0
    พอเล่นสักพักจะเริ่มชิน แล้วก็คิดว่ามันไม่ค่อยแรงเลย
    ก็จะกด กด กด จนก้านออกมาดูโลกภายนอก อิอิ แซวเล่นๆครับ
    แล้วก็จะมาเข้าก้วนเจโบ ยินดีต้อนรับคราบบบบ

18. ก็ว่ากันไป

19. กระบะตูดดำ

กระบะตูดดำ New Member Privilege

3,739
    32
    0
    จะเปลี่ยนแล้วหนิคับ....ได้ข่าวมาจิงป่าว พี่ที

เหน็บ.....ตลอด...เอือมเหมือนกันคับ อิอิ

20. podd

podd New Member Member

85
    1
    0
    ท่าน...ท่าน.. ในรูปแรกนั่น 2C-Tครับ 2000CC. เองนะครับ แต่เป้นตัวใหม่ที่ท่อคาดเป็นเหล็ก กับเทอร์โบเป็น CT20 จากเดิม CT12 จะจี๊ดในช่วงรอบปลาย ไม่เหมือนพวกท่อดำ แรงสู้ไมตี้ไม่ได้ อย่าคิดสั้นเอามาวางไมตี้โดยเด็ดขาด ตัวนี้ผมเอามาลงเจ้าตู้น้อย เพราะมันยัด2L ไม่ลงครับ ไม่อยากแปลงมาก
    รูปนี้ตอนมาจากหลักสี่สดๆเลยครับ จะเอาเข้าโรงหมอพอดี

21. podd

podd New Member Member

85
    1
    0
    นั่นสิครับ เจ้าไม้ตีพริกอีกคันของผมก็วางโบ2L พอใช้มา5-6ปีเปลี่ยนไป3ลูกละ ก็รู้สึกมึนๆ ไม่กระชุ่มกระชวยเลยครับ กดๆไปก้ยังเหนียวอยู่ แต่รู้สึกไม่ทันใจละ ติดแต่ว่า"มันยังมั่ยตาย" เลยใช้ไปก่อน หากตัวที่ฝัน "1Kซด"ครับ

ผมว่าควันดำๆมันมีเสน่ห์นะ สงสัยต้องมนต์ควันดีเซลซะแล้ว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้