ยุติการหา RG ลงแล้วครับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย thananonn, 13 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    RG หายากจริงๆ
    วันเสาร์พาแฟนไปช๊อปปิ้งที่ สยาม ตอนเย็นมีเวลา เลยแวะไปปทุมวันเล่นๆ
    แค่อยากเดินดู ล้อ เล่นๆ แต่ไปๆมาๆ ความคิดในหัวมันก็คิดว่า
    เล่นก๊อปแมงดีกว่า ถูกดี ไม่ต้องรอของด้วย แล้วถ้าพังก็ซื้อใหม่ ได้อีกชุด
    RG หาก็หายาก เจอ ดีๆ ก็เกินงบ เลย จัดเลย

CE28 ก๊อปแท้ๆ ขอบ 16

ถ้าขอบ 15-16 ของจริงจะเป็น 9 ก้าน 17-18 จะเป้น10ก้าน เขาร้านเขาบอก
    ก๊อปขอบ16 มันก็เลย เป็น 10ก้าน จะได้ไม่โดนจับ ก็ เห็นสวยดี เลยยก 1 ชุดไปเลย

ไม่รู้ผมคิดผิดไหมแต่ก็ซื้อมาและครับ
    ขอบคุณ เพื่อนๆ ที่ช่วยดู ช่วยแนะนำอะไรๆ ด้วยนะครับ

:D ปล. รถไม่ได้ล้าง เลยถ่ายแล้วไม่สวยเท่าไหร่

วันนี้ก็ไปซื้อ H แดง ก๊อปมาอีก ไม่สวยจริงๆด้วย ควรซื้อของแท้ สวยกว่าเยอะ
    :sad: :cry: :(

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 13 มกราคม 2009
  2. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    สวยดีออก สีน้ำตาลไหม้เข้ากับรถสีดำมาก

3. coupe4wd

coupe4wd New Member Member

872
    18
    0
    ยินดีด้วยน๊า...ยังงัยๆก็งามแล้วล่ะ อิอิ

4. ^YimmY^

^YimmY^ New Member Member

231
    3
    0
    สวยครับป๋ม ใครถามบอก ce28n สิครับ10ก้านเหมือนกาน อิอิ:p

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 13 มกราคม 2009
  5. thananonn

1,973
    34
    0
    คือ ตอนนี้คิดว่า ทองไหม้เข้ากับสีดำมากๆเลย

พ่อ ถามผมว่า แล้วถ้าทำสีเหลือง แล้ว จะเข้าไหม

ปัญหาในหัวเกิดขึ้นทันที เหลือง + ทองไหม้ จะสวยไหม

เพื่อนๆ พี่ๆ ว่าไงครับเนีย เริ่มกังวล
    :cry: :cry:

6. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    ฟันธง เข้าแน่นอน

7. ^YimmY^

^YimmY^ New Member Member

231
    3
    0
    ทองไหม้อ่ะดีแล้วครับมันเหมือนของแท้ดีครับ แล้วสีนี้มานก็เข้ากะสีดำอยู่แล้วครับ
    ถ้าทำสีเหลืองมาผมว่ามานแหม่งๆแหงๆ ลองทำใน photoshop สิครับ

8. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    เหลือง + ทองไหม้ เข้าสุดๆ ลองดูรถพี่เจตดิ

9. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    สวยแล้วครับ

10. So_EK

So_EK New Member VIP

4,677
    245
    0

สีดำ + ล้อทองไหม้ = โหดโคตร
    สีดำ + ล้อทองไหม้ = โคตรสวย

11. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    สวยดีครับ

12. PSM"21

PSM"21 New Member Member

163
    9
    0
    เหลืองกับทองไหม้ เข้าสุดๆครับพี่แบงค์
    อิจฉา...พี่ได้ได้ล้อสวยเลย ;D

13. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    สวยมากคับ ใส่แล้วดูลงตัวกับสีดำดีคับ

14. Mink_si

Mink_si New Member Member

430
    19
    0
    เนียน ดีนะ เนี่ย ถ้าเป็น แปดก้าน แจ๋มเลย

15. @nice car

@nice car New Member VIP

436
    19
    0
    สวยดีครับ สนนราคาเท่าไหร่ครับ

16. max eg

max eg New Member Member

284
    6
    0
    จาแท้จาปลอม ไม่ต้องสนใจ ขอให้สบายใจเราคับ ไม่ต้องสนคนอื่น

สวยดีคับ ของผมยังปลอมเกือบทั้งคันเรย

ยกเว้นยางคับบบบ คริคริ

17. pOr [Si]

pOr [Si] New Member Member

804
    13
    0
    สวยคับ

18. thananonn

1,973
    34
    0
    วงละ 3000 ครับ บางร้านเห็นมีขาย 2800
    ก๊อป 8 ก้านมันจะมีแต่ ขอบ 15 ของ rota เบามากๆ
    แต่ผม อยากได้ขอบ 16 เลย ต้องซื้อตัวนี้ไป

ใส่ยาง 512 ก็เงียบ + เกาะถนน ดีครับ เข้าโค้ง 110 ยังไม่มีเสียงยางเลย

19. bestza

bestza New Member Member

2,475
    13
    0
    โอ้โห รถพี่คายวะ หล่อสุดยอดๆๆๆๆๆ

มะไหวแย้วเว้ยยยยยยยยยยยยยย

เก็บตัง ซื้อ Mf10 ก่อน เด่วสู้เพ่ชายเรามะดั๊ย

ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

20. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0
    สวยดีคับ

21. My_Mint

My_Mint New Member VIP

1,617
    9
    0
    จัดมาจนได้นะแบงค์ กำเงินไว้มันร้อนอ่ะจิ 55+ ตอนนี้ต้องเศรษฐกิจพอเพียง :D

22. x_kingkong

x_kingkong New Member Member

351
    10
    0
    ทั้งสวยทั้งโหด สวยครับ

23. Tuned by Tommy

Tuned by Tommy New Member Member

766
    29
    0
    เยี่ยมไปเลยครับ รถน้องแบงค์น่าจะเพิ่มไฟท้ายขาวจะหล่อมากๆ + โหดได้ใจชอบๆ

24. pop96

pop96 New Member Member

825
    68
    0
    ได้ล้อซะทีนะน้อง

25. Charrotte

Charrotte New Member Member

794
    11
    0
    มันมี Mf8 งานไต้หวัน แต่ขอบ15นะ ตอนนี้เหนมาทุกร้าน เม่งก๊อปเหมือนมากๆ แถมน้ำหนักเบาโครตๆเลย

26. Hack01

Hack01 New Member Member

155
    6
    0
    ก็ดีคับ เหนแแร้วนึกถึงตัวเองแต่ก่อน เคยใส่ทองไหม้มาก่อนคับ แต่ก่อนเหนว่ามัน ส๊วย สวย

แต่นั้นก่อนที่จะได้มารู้จักกะพี่ชายคนนึงคับ เขาบอกทองของแท้ [มันจะไบร์] เข้ากะรถสีดำม๊าก มาก

ตอนแรกไม่ค่อยจะเชื่อ จนได้มาใส่ โอ้ววว ตูใส่ทองไหม้มาตั้งนานทำไมวะเนี่ย อิ อิ ~*

27. joiceSi

joiceSi New Member Member

816
    9
    0
    หล่อใหญ่แร้วแบงค์ (เด่วซุ่มมั่ง อิอิ)

Joice ++ Jum

28. thananonn

1,973
    34
    0
    มันจะไบร์ เป็นไงหว่า มีรูปไหมครับ

29. My_Mint

My_Mint New Member VIP

1,617
    9
    0
    แบบนี้ไงน้อง เค้าหมายถึง ไบรท์ที่แปลว่าสว่างอ่ะ คือสีทองไหม้แบบล้อแท้มันจะสว่างกว่า

หารถสีดำใส่ CE28 ไม่ได้อ่ะ เลยเอา SE37 มาแทน :D เครดิตกระทู้ล้อพี่โสครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 15 มกราคม 2009
  30. thananonn

1,973
    34
    0
    โห สวยเลย แต่ไม่นานรถแบงค์ ก็สีเหลืองแล้ว
    เดี่ยวจะเข้ากับสีเหลืองไหม ค่อยว่ากันอีกที

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้