มันคือรูอะไรครับ?

การสนทนาใน 'KE Racing Club' เริ่มโดย Heretic_KE70, 11 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Heretic_KE70

Heretic_KE70 New Member Member

8
    0
    0
    ผมวงไว้ 2 วง รูบนกับรูล่าง

อยากรู้ครับว่าอุปกรณ์ตัวนี้มีไว้ทำอะไร?
    แล้วรู 2 รูนั่น มีประโยชน์อะไร?

อีกอย่าง มันมีสายมาจากท่อร่วมไอดีเส้นนึงอ่ะครับ สายนี้มันดูดอากาศ
    แต่ผมก็ไม่รู้จะเอาสายนี้ไปเสียบที่ไหนดี เสียบที่รูพวกนี้หรือเปล่าก็ไม่รู้

ขอบคุณครับ

2. okenarak

okenarak New Member Member

245
    2
    0
    เสียบวนเข้าไปครับ จิงๆเป็นสายที่เอาไว้ต่อเพื่อปรับแรงดันไฟให้ แก่ให้อ่อนเวลาเราเร่งเครื่องครับ

แต่ไม่ต่อก็ไม่เป็นไรครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้