E-car วาง93Tช่วงล่างไรดีคับ

การสนทนาใน 'Mitsu Racing Club' เริ่มโดย boy93T, 7 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. boy93T

boy93T Guest

0
    0
    0
    ตอนนี้ใช้โช๊คเดิมๆอยู่ อัดใหม่แค่นั้นเอง(ก็ไม่ค่อยเกาะ) ไม่ทราบว่ามีอู่นึงแนะนำมาว่ามีโช๊ค ก็อป tein แต่เอาโช๊คเดิมไปทำไม่ทราบว่าพี่ๆคนไหนมีประสบการณ์ชั่วยแนะนำทีเพราะกลัวเปลี่ยนมาแล้วมันไม่ดี เป็นสตัสนะครับ ราคา12000 แล้วในราคานี้มี โช๊คตัวไหนน่าเล่นบ้างอะคับยังไงชั่วยบอกด้วยอยากเปลี่ยนแล้ว

2. MRC

MRC New Member Moderator

272
    24
    0
    เมื่อก่อนผมใช้ e-car วาง 93t เคยใช้ koni กระบอกเหลืองแบบปรับได้ พังหมด ไม่ทน
    เอาโช๊คเดิม e-car มาอัดใหม่ข้างละ 700 บาท สุดยอด ไม่เคยพัง ติดถนนหนึบ วิ่ง 13 ปลาย
    แต่ต้องบอกร้านโช้คว่า step อะไร ใช้ถนนหรือแข่ง

3. ***_NASE_***

***_NASE_*** New Member Member

409
    13
    0
    มานัดโชคอัพ ครับสุดยอดเกาะถนนสุดๆ ร้านนี้ไม่ดีไม่ปล่อยออกจากร้านครับ บอกเค้าว่าต้องการแบบไหนถนนที่ใช้ประจำเป็นสภาพอย่างไร คนขับขับรถแบบไหนเร็วมั๊ย หรือ ขับช้า ช่างเค้าจะอัดน้ำมันตามที่เหมาะที่สุดครับ เพราะรถแต่ละ ซีซี จะมีน้ำหนักไม่เท่ากัน เช่นรถ1500CC กับ 1800 จะมีน้ำหนักหน้ารถไม่เท่ากัน1800เครื่องหนักกว่าต้องเซ็ทให้บาล้านกัน ใครผ่านมาโคราชก็รองดูนะครับ เค้าสุดจริงๆ เรื่องโชคอัพมั่วนิ่มไม่ได้ครับ เพราะมีผลโดยตรงต่อการควบคุมรถโดยตรง เครื่องแรงแต่ช่วงล่างไม่ได้เรื่องก็ไม่สามารถดึงเอาความสุดยอดของรถออกมาใช้ไม่ได้ครับ ช่วงล่างเป็นเรื่องสำคัญมาก

4. เปา4G

เปา4G New Member Member

293
    7
    0
    เมื่อก่อนผมใช้ e-car วาง 93t เคยใช้ koni กระบอกเหลืองแบบปรับได้ พังหมด ไม่ทน
    เอาโช๊คเดิม e-car มาอัดใหม่ข้างละ 700 บาท สุดยอด ไม่เคยพัง ติดถนนหนึบ วิ่ง 13 ปลาย
    แต่ต้องบอกร้านโช้คว่า step อะไร ใช้ถนนหรือแข่ง

ร้าน ที่ไหนอะครับ.....:D

5. photokid

photokid New Member Member

26
    0
    0
    ลองดูครับ ตามเว็บลิงค์
    http://www.club4g.com/index.php/topic,58645.0.html
    ผมไปซื้อกับพี่เค้ามาก็โอครับ คุยปรึกษากันก่อนได้ไม่ซื้อไม่ว่า มีโช้คดีๆให้เลือกเยอะคับ

6. arm DC2

arm DC2 Member Privilege

48
    3
    8
    ก่อนนั้นผมก้อเคยใช้ e-car วาง 4G93T ผมว่าใช้พวกโช๊คแต่งมือสองน่าจะดีกว่านะคับ หาได้ตามเซียงกงหรือใน rcweb นี้ก้อมี (แต่ต้องดูสภาพดีๆนะคับว่าเสื่อมว่ารั่วรึยัง)
    คุณสมบัติของโช๊คแต่งที่มาจากญี่ปุ่น ( คายาบ้า กระบอกฟ้า , / G / A / B กระบอกแดง ,HKS , TEIN ฯลฯ ) ผมว่า มันน่าจะดีกว่าของเดิมๆ ที่ช่างบ้านเราเอามาดัดแปลง (สูตรผีบอก) นะคับ

arm e-car MRC 006

Keng@7GT-A ถูกใจสิ่งนี้
  7. Keng@7GT-A

Keng@7GT-A Well-Known Member Privilege

1,750
    177
    63
    รถพี่อาร์ม หล่อมากเลยยย ไม่ได้คุยกับพี่นานเลย สบายดีไหมพี่อาร์ม

8. mInnu

mInnu New Member Member

434
    10
    0
    มาเก็บข้อมูล

ว่าแต่โช้ค kayaba Sr specialอะไรซักอย่างเนี้ยแหละ จำชื่อไม่ได้

ดีรึเปล่าคับ เห้นคนอื่นบอกว่าแข็งไป...

แล้วราคา คู่หน้า 3000 แพงไปป่าวคับ

9. +-+-+- puRe -+-+-+

+-+-+- puRe -+-+-+ New Member Member

1,036
    15
    0
    โหพี่ไม่ได้เจอกันอย่างนานอะ....บายดีนะพี่

ปล...พี่คนนี้เป็นคนแรกเลยนะเนี้ยที่สอนเพียวเล่นอีโว...หุหุ พี่ชายที่เคารพ

10. doraemone

doraemone New Member Member

320
    1
    0
    KaYaBa New SR Special ... กระบอกสีฟ้า

แข็งไม่แข็ง มันอยู่ที่ค่า K ของสปริงครับ ...

แต่ส่วนมากที่เจอมันจับคู่กันมา ...

ถ้าใครบอกว่ากระบอกฟ้าแข็ง ... ใส่โช๊คแตนไปเห๊อะ

11. ต๊อกต๋อย

ต๊อกต๋อย New Member Member

200
    2
    0
    โช๊คเดิมๆ โว 7 โว 8
    มาแปลงใส่ก้อได้นะ

โช๊คใหม่ๆ ใช้งานได้นานๆ
    แต่สูงหน่อย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้