เปลี่ยนไฟเต็มต้องเปลี่ยนกันชนหรือเปล่า กับเปลี่ยนไมล์มีวัดรอบ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย tumgreat, 30 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tumgreat

tumgreat New Member Member

16
    1
    0
    อยากเปลี่ยนเป็นไฟเต็มแต่ไม่อยากเปลี่ยนกันชน และแก้มกับฝากระโปรงต้องเปลี่ยนหรือเปล่าค่าเสียหายเท่าไหร่
    กับถ้าเปลี่ยนเป็นมีวัดรอบ ใส่ได้หรือเปล่า และต้องแปลงอะไรบ้าง ค่าเสียหายเท่าไหร่ ขอบคุณครับ

2. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    ไฟเต็มต้องเปลี่ยนกันชนด้วยครับแน่นอน
    ส่วนฝากระโปงของเดิมได้ครับ
    ต้องซื้อหน้าตัดเลยครับ อยู่ประมาณ 6500 บ
    ค่าตัดต่อ 3500 ที่อู่โดยทั่วไป
    ถ้าวัดรอบก็ซื้อมาใส่ได้เลยราคา ไมล์ ดำ 1500 ไมล์ขาว 1800 ครับ
    ค่าวายสาย 1000 บาท
    ส่วนต้องซื้อหน้ากากตัวแวนมาใส่แทนตรงไมล์ด้วยนะครับ ไม่งั้นจะเกิดช่องว่างตรงไมล์เดิมนะครับ

3. tumgreat

tumgreat New Member Member

16
    1
    0
    ขอบคุณครับ

ขอบคุณครับๆๆ

4. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    ม่ายเป็นไรครับ

5. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ขอให้รถสวยๆนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้