พวงมาลัยพาวเยอร์ เกือบแล้วตู..............

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Nito, 28 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Nito

Nito New Member Member

7
    2
    0
    เมื่อเช้า ขับรถจากบ้านแถวบางบัวทอง มา แคราย ถนนก็ว่าง.........ขับมาซ้าเร็ววววว พอถึงหน้าปากซอยจาเลี้ยวเข้าซอย พวงมาลัย เจือกโครตหนักขึ้นมา.......... :eek: จังหวะ เลี้ยว จะเป็น กึ๊ก กึ๊ก กึ๊ก มีเสียงดัง จี๊ด จี๊ด จี๊ด เวลาเลี้ยว ตอนจอด ก็เป็น.....................

ดีน้าที่เลี้ยงเข้าซอย เลยฝืนขับต่อไปถึงบ้านอา........เช็คน้ำมัน พาว์เวอร์ เออก็มี............

ตอนนี้จอดไว้เลย ........................................

ช่วยแนะนำหน่อย คับ มานเป็นไร ต้องซ่อมจุดไหนบ้าง THX......

ดีนะที่เป็นก่อน ก็ว่าจะไปเพรชบูรณ์ วันอังคาร หน้าซะหน่อย

------------------------------------------------------------------------------------------------------
    ใครเดินทาง ออกต่างจังหวัด ช่วงเทศกาล ตรวจสอบรถให้เรียบร้อยด้วยนะคับ ..................

2. RNN-B12

RNN-B12 New Member Member

972
    162
    0
    ตัวปั่นพาวเวอร์คร๊าบ....... น้ำมันพร่องหรือป่าว แหร็ครั่วไม๊:D

3. Nito

7
    2
    0
    เดี๋ยวไปดู ก่อน รั่ว ป่าว ........................

ขอบคุณคับ....

4. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    ขอบคุณครับต้องเช็คกันบ้างเเล้ว

5. Nito

7
    2
    0
    เรียบร้อยแล้วคับ ให้ช่างในซอยมาดู

ช่างบอกว่าสายพาน หย่อน/ น๊อต ไรม่ายรู้หายไป ตัวนึง
    เติมน้ำมัน เพาว์เวอร์ ลงไป อีก

พอดี ม่ายได้อยู่ดู ต้องไปทามงาน ให้แฟน ดู

ตอนนี้ เรียบร้อยแล้ว คับ เลี้ยว ซ้าย ขวา หน้า หลัง ได้ ดี เหมือนเดิม (แควนป๋ม test แล้ว)

200 บาท

----------------------------------------------------
    เรื่องแค่นี้ อาจพาเราซวย ได้ ......................

ตรวจสอบให้เรียบร้อยก่อนเดินทางไกล นะคับ ถ้าเกิดปัญหาระหว่างทาง อาจเสียเวลา เที่ยวทั่วไทย ได้

:D

6. extensa4620

extensa4620 New Member Member

1,443
    450
    0
    ก่อนเดินทางเสียเวลาซักนิดตลอดซักหน่อยก่อนเดินทาง

7. จ้าวโลก

จ้าวโลก New Member Member

273
    171
    0
    ของผมก็มีปัญหาครับ
    มีเสียงดังครืดๆๆเวลาหมุนพวงมาลัย
    น้ำมันในกระปุกไม่ขาดแต่มีครึ่งกระปุกตลอด ตอนเช้าเติมเต็มกระปุกพอเย็นเหลือครึ่งนึงเปงอย่างงี้ทุกวัน

ปล.บางครั้งลุยน้ำเปลี่ยน พ.ธรรมดา พอขับไปสักพักกลับมาเปงพาวเวอร์เหมือนเดิม

8. RNN-B12

RNN-B12 New Member Member

972
    162
    0
    น่าจะมีที่รั่วครับ น้ำมันขาดตัวปั่นมันก็ดังครับ

ลุยน้ำแล้วหนัก ลองดูแหร็คว่ารั่วป่าวคับ:D

9. jojo9

jojo9 New Member Member

3,936
    656
    0
    เก็บไว้ก่อนซิ รอขอโจ้เสียก่อน...
    แต่ว่าอีกนานนนนน :D:D:D

10. Toonjung4

Toonjung4 New Member Member

3,565
    662
    0
    เป็นอุทา บรู๋วววววววววววววววววววว

11. Ta"keng B14"

Ta"keng B14" Active Member Member

973
    114
    43
    อุทา เห่าครับ :D:D:D:D:D:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้