ถามเรื่องคลัชหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย W@S@Bi, 27 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. W@S@Bi

W@S@Bi New Member Member

34
    0
    0
    คลัชเดิมของ B 18C ฝาแดงของใหม่ราเท่าไรคับเอาราคารวมทั้งหมดเลยครับทั้งผ้าคลัชกับจานกดมัน และแนะนำทีครับอู่ไหนทำดีๆหาอู่ประจำอยู่เอาทำเนียนๆๆและสมราคานะครับขอบคุณครับ

2. bookSI

bookSI New Member VIP

1,237
    51
    0
    ถ้าจะเบิกใหม่หาพวกครัช Excedy มือ 2 สภาพสวย ๆ ใส่ดีกว่าคับการจับดีกว่าฝาแดงเดิม ๆ เยอะคับ
    ส่วนอู่ต้องถามก่อนว่าอยู่ไหนถ้าแถวรามอินทราแนะนำอู่สิงท์วัชรพล คับ

3. Golf_Za

Golf_Za Member Member

398
    13
    18
    สนใจคลัชซิ่งสภาพใหม่ๆมือ2มั้ยครับ ดองไว้นานละ อิอิ

4. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    ตามนั้นครับจัดไปโทรหาพี่ไหม พี่เรืองเลยครับ
    ส่วนครัทช์ฝาแดงเบิกใหม่ผมว่าก็ราคาสูสีกับ Excedy มือสองเลยนะครับ
    ของผมก็ใส่มือสองมาเหมือนกันจัดหน้าครัตช์ใหม่นิ่มเหมือนครัตช์เดิมเลยแต่จับหนักเหมือนเดิมก็ให้พี่ไหมนี่หละครับใส่ให้

5. W@S@Bi

34
    0
    0
    ออครับๆๆอยู่อยู่ที่ไหนครับๆๆผมอยู่นวมินเองใกล้ๆๆขอนายละเอียดด้วยคลับขอบคุณครุบ

6. W@S@Bi

34
    0
    0
    คืองี้ครับผมก้อใส่อยู่Excedy ผ้าบางครับของใหม่ๆๆใส่กะฟลายวีล Toda แล้วอู่ที่ทำมันม่ายค่อยดีอะครับทำส่งๆๆซะงั้นม่ายค่อยเนียนเอาง่ายๆๆครับแล้วเกิดอาการสั่นมากๆๆเลยเบื่อครับอยากใส่คลัชเดิม หรือมีวิธีทางแก้ไหมออลืมบอกไปเอาคลัชไปโรงกลึงจัดหน้าคลัชแล้วอะครับผมต้องออกถึง2พันรอบนะถึงจะม่ายสั่นแล้วอู่ที่แนะนำนี่ทำเฉพาะฮอนด้าหรือปล่าวและทำช่วงล่างไหมครับ

7. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    ทำครับทำหมดทุกอย่างครับ
    เพราะเป็นอู่ทำรถแข่ง
    เครื่อง เกียร์ ระบบไฟ ช่วงล่าง บอดี้ทำได้หมดครับ
    เบอร์พี่เค้าครับโทรคุยเองเลย 081-8150774 พี่ไหมนะครับ

8. W@S@Bi

34
    0
    0
    ขอบคุณทุกคนมากครับ

9. Tuned by Tommy

Tuned by Tommy New Member Member

766
    29
    0
    แฟนพันธ์แท้นะเนี่ย :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้