อยากหุ้มยางหุ้มพวงมาลัยใหม่

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย Super_gang, 6 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Super_gang

Super_gang New Member Member

279
    0
    0
    ใครเคยหุ้มใหม่มั่งครับ ยางหุ้มพวงมาลัยมันขาดแล้ว เคยไปถามที่ร้านทำเบาะเค้าว่าหุ้มได้แต่ไม่เหมือน

เดิม ใครเคยเอาพวงมาลัยไปหุ้มใหม่รบกวนช่วยบอกข้อมูลทีครับ ขอบคุณมากครับ

2. ekk@5852

ekk@5852 New Member Member

525
    0
    0
    เมื่อเดือนที่แล้วพี่อู่ข้างๆกัน เค้าไปหุ้มหนังพวงมาลัยมาเหมือนกัน ก็สวยดี เค้าเย็บหนังสีดำ ตะเข็บมันจะ
    อยู่ด้านในแน่นดี เหมือนพวก camry ที่เค้าเย็บหนังด้านในน่ะ เห็นว่าเย็บยากมากใช้เวลาเป็นวัน พี่เค้า
    เอาไปทิ้งไว้ 2 วัน แต่ใช้พวงมาลัยอื่นใส่ไปก่อน ส่วนราคาประมาณ 300 - 500 นี่แหละ

3. narong_k

narong_k New Member Member

197
    0
    0

300-500 เองหรอครับ ผมเคยไปถามมา 1500 แบบหนังเรีอบ ถ้าเจาะรูเหมือนอันที่ติดรถมา 2000 บาท

4. ekk@5852

525
    0
    0
    คับพี่เค้าบอกว่าไปทำมาราคานี้แหละ แต่ผมยังไม่ได้ทำ

5. hengsak

hengsak New Member Member

101
    0
    0
    ถูกมากเลยคุณเอก ถ้าเป็นหนังแท้ ราคาอย่างที่คุณณรงค์ว่าครับ ประมาณ 1,000 - 2,000 แล้วแต่เกรดของหนังอีกที

6. ekk@5852

525
    0
    0
    เดี๋ยวผมลองไปทำก่อนดีกว่าคับ ได้ผลยังไง ราคาเท่าไร เดี๋ยวเผื่อใครต้องการจะได้แนะนำร้านให้

7. Super_gang

279
    0
    0
    คุณเอกได้ไปหุ้มพวงมาลัยรถใหม่ยังครับ แล้วราคาเท่าไร ทำที่ไหนครับ อยากไปทำมั่ง หรือใครรู้ช่วยบอกหน่อย

8. ekk@5852

525
    0
    0
    ผมยังไม่ได้ทำคับ กำลังเก็บตังค์เปลี่ยนเกียร์อยู่เลยลืมไปเลย สงสารน้องแดงมาก จอดเก็บเกือบ2เดือนแล้ว
    กลัวมีปัญหาอื่นตามมา พี่ข้างบ้านเค้าไปทำมาแล้ว ลองโทรไปปรึกษาเค้าดูได้ บอกว่าเอกให้โทรมาถาม
    084-0001535 คุณปอด

9. hengsak

hengsak New Member Member

101
    0
    0
    ทำแถวไหนครับ

10. habenta

habenta New Member Member

3
    0
    0
    ซื้อที่หุ้ม snoopy จากญี่ปุ่นมาใส่ หนามือหน่อย เด็กไปหน่อยแต่ก็ใช้ได้สบายดี ใครๆก็ทักว่าดี

11. third_swoop

third_swoop New Member Member

93
    0
    0
    มีคับเหมือนเดิมเดะ

ค่าหุ้ม 1800 บาทเหมือนเดิมเดะสนใจก็โทรมาคับ 0870268844 ( เจ้าเก่า )

12. Super_gang

279
    0
    0
    อ้าวคุณเติ๊ดรับทำหรือเง้นดี๋ยวไป กทม ค่อยโทรนัดทำนะครับ แล้วมันรอนานมะครับ รถอาการเบาดับยังไม่ได้ไปแก้เลย เดี๋ยวทำตามที่คุณเติ๊ดแนะนำก่อนถ้าไม่หาย ต้องขอคำชี้แนะเพิ่มแล้ว

13. third_swoop

third_swoop New Member Member

93
    0
    0
    ตอบ

สั่งได้เลยคับมีพวงมาลัยสำรองเดี๋ยวส่งไปทำไว้ก่อนเสร็จก็มาเปลี่ยนคับ

14. wiriyah

wiriyah New Member Member

54
    0
    0
    ทำมาแล้ว 1,300 ครับ แถมหุ้ม หัวเกียร์ด้วย หนังดำเรียบด้ายแดง ที่ร้านซ่อมเบาะ

15. wiriyah

wiriyah New Member Member

54
    0
    0
    ระวันิด เรื่องถอดพวงมาลัย ตอนใส่ร้านทำเบาะบ้างร้านไม่ทราบ ให้นับรอบสายแตรและแอร์เบคด้วยซ้ายขวาให้เท่ากันหรือหักพวงมาลัยให้ตรงก่อน เดียวเวลาเล้ยวสุดสายแตรขาด ครับ ของผมเขาเย็บเลยไม่ได้ถวดพวงมาลัยเขาถอดไม่ออก ถอดดีกว่าครับงานเนียนกว่า

16. mor_maa

mor_maa New Member Member

78
    0
    0
    ขอรูปมาดูชมบ้างคับ

17. Super_gang

279
    0
    0
    มีรูปมั้ยครับ ผมก็อยากทำมั่งดันไปซ่อมอยากอื่นเสียก่อน เลยยังไม่ได้ไปทำเลย

18. ekk@5852

525
    0
    0
    ทำมาแล้วคับ หนังแท้ดำ 1000 รอนานเหมือนกัน ต้องถอดพวงมาลัยออก ถอดยากมันแน่นมากๆ
    เดี๋ยวถ่ายรูปให้ดู เลือกหนังได้ แต่ต้องไปเช้าๆจะได้ตอนบ่ายๆ

19. Super_gang

279
    0
    0
    ของผมรอทำพร้อมทำเบาะหนังรถใหม่พร้อมกันเลย ช่วงนี้เก็บตังก่อน เห็น siamseat ลดราคาค่าทำเบาะหนังอยู่ รอก่อน

20. ekk@5852

525
    0
    0
    ประมาณนี้คับ แต่อันนี้เป็นหนังดำธรรมดา ราคาก็จะถูกกว่าหนังแท้นิดหน่อย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้