รบกวนถามพี่ ๆ sunny thailand หน่อยครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย pat_cm, 29 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pat_cm

pat_cm New Member Member

25
    0
    0
    พอดีผมอยากทราบรายละเอียดเกี่ยวกับ เครื่อง E15 เทอร์โบ หน่อยอะคับ ว่ามันมีแรงม้าประมาณกี่ตัว ละก็มันทำความเร็วสูงสุดได้เท่าไหร่อะคับ พอดี มีพี่เค้าจะขายรถให้อะคับละวางเครื่องตัวนี้มาแล้วอะคับ ออละรบกวนถามด้วยนะครับว่ามันดูแลรักษายากมั้ย ละก็อะไหล่หายากมั้ยครับ ขอขอบคุณพี่ ๆ ล่วงหน้าครับ

2. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    เดี่ยวรอ น้อง koco_mcdonal แป๊ปหนึ่ง :D

3. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    มาแจมๆ ม้า 115 ตัวครับ หัวฉีด แคมเดี่ยว
    แรงดีนะ เท่าที่ได้ลองมา เหมาะกับตัวรถดีครับ 180 ถึงสบายๆ ไม่ต้องลุ้น

ติ ตรงที่อะไหล่หายากหน่อย ถ้าส่วนใดเสีย หากันนานครับ
    พวกจานจ่าย แอร์โฟลว์ แต่ถ้ารักจริง เล่นได้ ดูแลดี ก็ไม่ค่อยมีปัญหาครับ

รอคุณโกละกัน

4. sunnyonly069

sunnyonly069 Well-Known Member Member

3,964
    651
    113
    :D:D:D:D:D:D

5. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    E-15T

ใน บี11

เมื่อ ก่อน

เป็น ตำ นาน เลย ล่ะ ครับ

สุดยอด

ทุก เรื่อง เลย

6. BOAM...B12

BOAM...B12 New Member Moderator

5,057
    775
    0

ขอซักเรื่องละกันครับ;)

7. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    ต้อง ถามน้าโอ๊ต กะ พี่ป๊อป

ปล. ผมว่า อะไหล่หายากเเล้วนะครับตัวนี้ มันเก่ามากเเล้ว แต่ถ้าได้มามันสมบูรณ์ ก็ดูแลเหมือนเครื่องปกติทั่วไปละครับ

8. rose.track

rose.track New Member Member

263
    54
    0
    มารอดูไว้เป็นความรู้ครับ

9. koco_mcdonal

koco_mcdonal New Member Member

320
    26
    0
    ** ครับ ก็ E15ET แรงม้าอยู่ที่ 115 ตามพี่ตั๋นเลยครับ
    ** ความเร็วสูงสุดที่เคยทำได้ก็ 180 km/Hrs สุดไมล์
    ** การบำรุงรักษาทั่วๆไปครับเน้นเรื่องความร้อนขึ้นมาหน่อยถ้าไม่มีอินเตอร์ แนะนำให้ติดพัดลมช่วยครับ ช่วยได้เมื่อท่านรถติด
    ** เรื่องอะไหล่เริ่มหายากแล้วครับตามที่พี่เฟิรสกล่าว กะจะซื้อทั้งเครื่องมาเก็บไว้เป็นอะไหล่เลยหาอยู่เหมือนกัน ไปเจอมาเครื่องนึงที่เซียงกงบางนาครับอีกไม่นานโดนแน่ มันเป็นเครื่องในตำนานครับ อีกไม่นานซ่อมไม่ไหวเมื่อไหร่ได้เป็นตำนานแน่ละงานนี้ กะว่าจะหันไปคบกับตระกูล SR ด้วยคนดีก่าดีมั้ยหน็อ

spec คร่าว ๆ เมื่อเทียบกับรหัสใกล้เคียงนะครับ

ถ้าไม่ผิดเครื่องน่าจะอยู่ใน N12 series ปี 1986 Nissan Pulsar NX ถ้าข้อมูลไม่ผิดพลาด

Detail :
    The Pulsar EXA was known in North America as the Pulsar NX and shared many of its parts with the Nissan Sentra. This version of the Pulsar NX was available from 1983 to 1986 and came with either the fuel injected turbocharged E15ET engine or the carbureted naturally-aspirated E16S engine. The Langley was built in Australia as the Nissan Pulsar, while the more standard Pulsar appeared there as the Holden Astra. The three-door and five-door hatchback versions of the Pulsar were also made available, replacing the old Datsun 310 hatchbacks, but they proved to be unpopular and they were withdrawn from Nissan's North American lineup after one year. The five-door hatchback remained in Australia until 1987, where it was known as the Pulsar ET Turbo and featured the E15ET engine.[citation needed]

Pulsar EXA Convertible - This limited edition model was designed to commemorate the 15th anniversary of Nissan Cherry dealerships. It was launched in May, 1985, and just 100 vehicles were made available for the whole of Japan. The vehicle sports numerous special accessories, including a soft top made from a special insulating material to keep out the rain and heat, and a rear window made from organic glass to ensure high visibility.

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 30 ตุลาคม 2008
  10. Toonjung4

Toonjung4 New Member Member

3,565
    662
    0
    แบบนี้ซัดกะ AE86 ได้เรย มันๆ ดริฟลงเขากันไปเลย

11. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    ไปเจอมา ค่าตัวเท่าไหร่ครับโก ฝาไรเอ่ย :D:D:D

เมื่อคืนเพิ่งนั่งดู เกือบทำงานสายเลย

12. cp_chin69@hotmail.com

[email protected] New Member Member

318
    74
    0
    ถูกต้องตามที่คุณโบตั๋นกล่าวมาเลยครับ
    ผมก็เคยใช้ E-15ET ครับ แรงจริง แต่อะหลั่ยหายากมาก ไหนจะแอร์โฟว์ เฮ้อ
    หาอะหลั่ยแต่ละทีรอนานมาก นานจนต้องแปลงร่างเป็น GA-15DE ตามที่คุณโบตั๋นเค้าแนะนำนะครับ
    ตอนนี้ก็ขับแบบชิวๆไปเลยครับ :D

13. pat_cm

pat_cm New Member Member

25
    0
    0
    ขอบคุณพี่ ๆ สำหรับข้อมูลมาก ๆ ครับ ว่าแต่ถ้าผมจะซื้อตัวนี้มาใช้ ละก็เอาแข่ง Drag กะ GYM ด้วยมันจะคุ้มมั้ยครับ รบกวนขอคำปรึกษาหน่อยครับ ขอบคุณครับ

14. koco_mcdonal

koco_mcdonal New Member Member

320
    26
    0

15. sunnyonly069

sunnyonly069 Well-Known Member Member

3,964
    651
    113
    แวะมาดูคนพันแรง:D:D:D:D

16. Chitchai Vilaikaew

Chitchai Vilaikaew New Member Member

1,779
    455
    0
    ของดีๆทั้ง น้านนนนน

17. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    น้อง ใหม่ เรา นี่

แหล่ม มากมาย

ราคาค่าตัวเครื่อง นี่

ก็ แรง ได้ ใจ ตาม

18. koco_mcdonal

320
    26
    0
    อิอิ พี่หนุ่มหมายถึงผมมั๊ยเนี๊ย (น้อง ใหม่ เรา นี่) ตอนนั้นมีทุนทรัพย์ครับ ก็ยังพอสู้ไหว แต่ตอนนี้คนกินแกลบ รถกินแก๊สครับพี่ ซัดทีนึง กลิ่นแก๊สบาน ตอนั้นที่ลงเครื่องตัวนี้ก็ไม่มีอะไรมากครับ ลงเครื่องนี้ไม่ต้องแปลงแท่น ไม่วุ่นวายมากครับ ได้ความแรงมาบ้าง แค่นั้นเองก๊าบ คิด ง่าย ๆ สไตล์คนหล่อ เอิ๊ก

19. NOOK_OVERSIZE

NOOK_OVERSIZE New Member Member

524
    90
    0
    เครื่องในตำนานของคนที่เกลียดเป็ดครับ:D
    เครื่องเบาๆ
    กับการโมเสตปต้นๆ
    กับรถที่แมทกับเครื่อง
    กับเวลา13ปลายๆ
    เป็นรถในตำนานจริงๆ:):):)

20. wenkel

wenkel New Member Member

1,157
    182
    0
    E-15 Turbo ฝาแดง

มันก็คือ ตระกูล Pulsa นั่นเองอ่ะ

รับรองว่าเครื่องอึดยิ่งกว่า พี่ติ่งซะอีก...:D :D :D :D

21. โบตั๋น

4,842
    815
    113
  22. super99

super99 Member Member

145
    11
    18
    ฝาแดงที่เชียงใหม่มี1ตัวครับ ร้านรวมพรมิตร พาร์ท 053800562-4 ใครสนใจโทรไปเลยครับเคยถามที่28000

23. oaknakab

oaknakab New Member Member

436
    59
    0
    180 นานไหมค๊าบ ตั๋นเสร็จยังอะ อยากนั่งๆ

24. BumpBy

BumpBy Well-Known Member VIP

4,054
    807
    113
    อัฟต่อ อิอิ..:D

25. carmodifly

carmodifly New Member Member

176
    35
    0
    ผมก็ชอบเล็กดี

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้