1. โปรดระวัง มิจฉาชีพ เราเตือนคุณแล้วนะ!
    ทางเว็บไม่สามารถป้องกันการซื้อขายจากมิจฉาชีพได้ ผู้ชื้อควรจะระวังดังต่อไปนี้
    1. ควรนำข้อมูลผู้ขายไปค้นหาใน Google เช่น ชื่อ นามสกุล เบอร์โทร หรือข้อมูลติดต่ออื่นๆ
    2. ผู้ขายที่มีข้อมูลการติดต่อน้อย เช่น ไม่มีเบอร์โทร ไม่ควรทำการซื้อขาย เพราะคุณจะติดตามยากมาก
    3. พวกมิจฉาชีพมักจะใช้คำพูดที่ฟังดูมีความน่าเชื่อ อย่าหลงเชื่อ และมีนิสัยชอบโทรตาม ให้รีบโอนเงินก่อน
    4. คดีมิจฉาชีพทางอินเทอร์เน็ต ตรวจสอบได้ยากมาก ให้ใช้ความระมัดระวังในการเลือกซื้อ
    5. อย่าอยากได้เกินเหตุ เลือกให้ดีที่สุดและสะดวกที่สุด หรือให้นัดรับในสถานที่ที่ปลอดภัยแล้วจ่ายเงิน
    6. โปรดทราบ คุณไม่ใช่คนแรก ที่มีโอกาสโดนหลอก แต่มีคนโดนหลอกทุกวงการมาแล้ว

Yaris 222 ฿222 - เขตมีนบุรี ขออนุญาติ แอดมินคับ..พอดีขึ้นไฟแบบนี้...

การสนทนาใน 'Toyota Clubs Marketplace' เริ่มโดย Alek Teeruk, 5 พฤศจิกายน 2017

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Alek Teeruk

Alek Teeruk Guest

0
    0
    0
    222
    ฿222 - เขตมีนบุรี

ขออนุญาติ แอดมินคับ..พอดีขึ้นไฟแบบนี้ แต่สตาดไม่ติด.แบตพึ่งเปลี่ยนเมื่อเช้า..คัยพอรุ้แนะนำหน่อยคับเป็นที่อะไร..

2. Toey Kerdho

Toey Kerdho Guest

0
    0
    0
    ลองพ่วงแบตดูคับ ตอนไม่สตาท มันก็ขึ้นแบบนี้แหละ

3. Alek Teeruk

0
    0
    0
    พวกแร้วคับมัยติด

4. เช็คฟิวส์เลยครับ ผมเคยเป็นแบบนี้ รถไลส์ เข้าอู่ หมดไป8000+ พอเข้าศูนย์ฟิวส์ขาดโดนไป1400

5. Alek Teeruk

0
    0
    0
    ที่อู๋แพงหรอคับ..เข้าศูนย์ 1400ใช่ไหมคับ

6. มีเสียงอรัยมั๊ยหรือเงียบเลย

7. ไม่ทราบว่สใช้งานได้รึยังครับ
    ลองเช็ค ชุดควบคุมไดสตาร์ทครับ อาการนี้

8. Alek Teeruk

0
    0
    0
    รอช่างมาดูพุ้งนี้คับ..แต่แบตใหม่.สตาดงัยก้อมัยติดคับ

9. มะเช้าที่เปลี่ยนใช้งานปกติป่าวคับถ้าปกติ..แล้วได้ใช้รถต่อไหมหลังจากเปลี่ยนแล้วถ้าใช้รถอาจไดร์เสียทำให้ไฟไม่ชาทพอสตาทอีกทีก้แบตหมด..อาจเป็นไปได้เพราะหน้าไมค์มันบอกว่าแบทหมดอิอิเดาเอานะคับ

10. ปั๊มติ๊กป่าว รองถอดสายน้ำมันหน้าเครื่องรองสตาสดูว่าน้ำมันมาไหม

สตาทแล้วมีเสียงหรืออาการยังไงคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้