1. โปรดระวัง มิจฉาชีพ เราเตือนคุณแล้วนะ!
    ทางเว็บไม่สามารถป้องกันการซื้อขายจากมิจฉาชีพได้ ผู้ชื้อควรจะระวังดังต่อไปนี้
    1. ควรนำข้อมูลผู้ขายไปค้นหาใน Google เช่น ชื่อ นามสกุล เบอร์โทร หรือข้อมูลติดต่ออื่นๆ
    2. ผู้ขายที่มีข้อมูลการติดต่อน้อย เช่น ไม่มีเบอร์โทร ไม่ควรทำการซื้อขาย เพราะคุณจะติดตามยากมาก
    3. พวกมิจฉาชีพมักจะใช้คำพูดที่ฟังดูมีความน่าเชื่อ อย่าหลงเชื่อ และมีนิสัยชอบโทรตาม ให้รีบโอนเงินก่อน
    4. คดีมิจฉาชีพทางอินเทอร์เน็ต ตรวจสอบได้ยากมาก ให้ใช้ความระมัดระวังในการเลือกซื้อ
    5. อย่าอยากได้เกินเหตุ เลือกให้ดีที่สุดและสะดวกที่สุด หรือให้นัดรับในสถานที่ที่ปลอดภัยแล้วจ่ายเงิน
    6. โปรดทราบ คุณไม่ใช่คนแรก ที่มีโอกาสโดนหลอก แต่มีคนโดนหลอกทุกวงการมาแล้ว

Mazda 2 เรื่องมีอยู่ว่าเมื่อวานตอนบ่ายผมได้ตกลงกับจูนเนอร์ท่านหนึ่งเรื่...

การสนทนาใน 'Japanese Clubs Marketplace' เริ่มโดย หลิว เมืองมหา, 9 พฤศจิกายน 2017

< Previous Thread | Next Thread >
    เรื่องมีอยู่ว่าเมื่อวานตอนบ่ายผมได้ตกลงกับจูนเนอร์ท่านหนึ่งเรื่
    องการจูนรถแล้วมีปัญหาและผมขอคืนเงินและทางจูนเนอร์ขอคืนไฟล์ ผมเลยนัดวันนี้ตอนบ่าย พอคืนไฟล์ให้แล้วบอกเดือนกุมภานะ ที่แชทคุยกันบอกเข้าใจผิดคับคุยกันยุนานจึงให้ผมมา4000 คืนไฟล์แล้วผมจะใช้รถยังไงคับ ผมจะเอาเงินที่ไหนไปจูนรถต่อ ผมฟิวขาดคับเลยขอตัวเดินทางต่อ.

1. จูนเนอร์เอเลี่ยน คนดังในตำนานรึป่าวครับ

2. Pranutda Naprum

Pranutda Naprum Guest

0
    0
    0
    เดิมๆดีที่สุดแล้ว เอาไปเปลี่ยนแม๊ก แต่งอย่างอื่นดีกว่า

3. ปักไว้ก่อน

4. ไม่บอกชื่อไปเลยหล่ะว่าใครจูนแบบนี้คนที่กำลังจะทำก้ออาจซวยได้ครับ

5. รบกวนหลังไมล์หน่อยได้ไหมครับ

เผื่อจะได้ไม่หลงทางไป

6. หนังเรื่องเดิม ตัวละครหลักเดิมๆ

7. Hua Sac

Hua Sac Guest

0
    0
    0
    ตอนนี้เจ้าของรถกำลังรอ คนมาช่วยพากลับมาอยู่นะครับ อีกเดียวคงรู้ว่าทำกลับมาวิ่งได้เหมือนเดิมไหม

8. ทำกลับเดิม มาหาได้...ฟรี

9. สำนักต่างดาวอีกแล้ว....

10. ยังดีที่ได้เงินกับมานิดนึงงงงงงงง ดีกว่าติดต่อไม่ดีอีกเลย

11. Nattapong Knight

Nattapong Knight Guest

0
    0
    0
    พี่หลิวรถเปนไงบ้าง

12. เจ้าเดิมกับที่มีเรื่องรอบที่แล้วครับ วิธีจัดการแก้ปัญหาก็เหมือนเดิม

13. อยากกลับโลกติดต่อผมได้

14. Job Kaewpaluek

Job Kaewpaluek Guest

0
    0
    0
    อีกแล้วกับเรื่องเดิมๆ คนเดิมๆ

15. Aek Banthung

Aek Banthung Guest

0
    0
    0
  16. ไม่คิดว่าจะเกิดขึ้นอีก มีกรณีศึกษาที่ผ่านมา ขอให้ผ่านไปด้วยดีนะคะ เราผ่านจุดนั้นมาแล้ว แต่เราไม่เอาไฟล์เดิม เราถอยออกมาเลย รถเกือบจะน๊อค สู้ๆค้า ค่อยๆตกลงกัน(ปล.ความเห็นต่างย่อมมี เอาเป็นว่าทุกคนมีเหตุผลที่จะทำและแชร์ประสบการณ์ละกันเนอะ)

17. Pirapong Arm

Pirapong Arm Guest

0
    0
    0
    ก่อนจะทำไรหาข้อมูลเยอะๆครับ. ปัญหานี้ไม่ได้เกิดครั้งแรกและจะไม่ใช่ครั้งสุดท้ายถ้ายังปล่อยให้หากินแบบนี้

18. ที่ได้สมัครใจออกจากคลับใหญ่เพราะเบื่อประเด็นนี้เลย มีปัญหาที่สมช.เดือนร้อน แต่แก้กันไม่ได้ และมันก็วนลูปกลับมาเป็นเหมือนเดิม ขอให้นี่เป็นเคสสุดท้าย ขอยกประโยคนึงของพี่ทูร นักสู้มนุษย์ต่างดาว "หากินบนความกลัวของคนอื่น"

19. กุว่าแล้ว บุรุษผู้นั่งไทม์แมชชีนจากอดีตมาสร้างคงามจังไรกับเรื่องเดิมๆในปัจจุบันและอนาคต อินเซปชั่นสัสๆ 5555555

20. ใครแนะนำไปทำน้อออ เตะคนจูนที่ว่าออกจากคลับไปนานมากแล้ว ปัญหาเดิมๆการจูนรถกับคนเดิมๆ วนกลับมาสู่จุดเดิมๆ

21. Pichaya Suwarak

Pichaya Suwarak Guest

0
    0
    0
    ว่าแล้วว่าต้องเจ้าเดิม ไม่เข้าใจเค้านะรู้ตัวว่าไม่มีฝีมือทำไมยังหน้าด้านมาหากิน รถคันนึงไม่ใช่บาทสองบาท แถมอาจทำให้เกิดอันตรายถึงชีวิต ไม่คิดถึงหัวใจลูกค้าบ้างเลย

22. ผมว่าได้จัดการไปแล้วนะครับ ไม่แน่ใจว่าไปเจอกันตรงไหนที่ไหนยังไง รบกวนข้อมูลที่ติดต่อกับเค้าหน่อยครับว่ามาจากทางไหน ผมไม่แน่ใจว่ามีเฟสอื่นอีกมั้ยที่ผมไม่รู้ ปัญหานี้ผมเคยแนะนำไปทีนึงแล้วว่าจริงๆเรื่องจูนผมไม่ค่อยแนะนำแต่ทำได้ คนทำต้องหาข้อมูลให้ละเอียด เพราะก็มีกรณีศึกษาเคลียกันวุ่นวายมาทีนึงแล้ว

23. ออกจากกลุ่ม เพราะเรื่องนี้แหละครับ กลุ่มนั่น ต่ำตมมาก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้