1. โปรดระวัง มิจฉาชีพ เราเตือนคุณแล้วนะ!
    ทางเว็บไม่สามารถป้องกันการซื้อขายจากมิจฉาชีพได้ ผู้ชื้อควรจะระวังดังต่อไปนี้
    1. ควรนำข้อมูลผู้ขายไปค้นหาใน Google เช่น ชื่อ นามสกุล เบอร์โทร หรือข้อมูลติดต่ออื่นๆ
    2. ผู้ขายที่มีข้อมูลการติดต่อน้อย เช่น ไม่มีเบอร์โทร ไม่ควรทำการซื้อขาย เพราะคุณจะติดตามยากมาก
    3. พวกมิจฉาชีพมักจะใช้คำพูดที่ฟังดูมีความน่าเชื่อ อย่าหลงเชื่อ และมีนิสัยชอบโทรตาม ให้รีบโอนเงินก่อน
    4. คดีมิจฉาชีพทางอินเทอร์เน็ต ตรวจสอบได้ยากมาก ให้ใช้ความระมัดระวังในการเลือกซื้อ
    5. อย่าอยากได้เกินเหตุ เลือกให้ดีที่สุดและสะดวกที่สุด หรือให้นัดรับในสถานที่ที่ปลอดภัยแล้วจ่ายเงิน
    6. โปรดทราบ คุณไม่ใช่คนแรก ที่มีโอกาสโดนหลอก แต่มีคนโดนหลอกทุกวงการมาแล้ว

E36 ไปๆกลับนครปฐมกับที่มอตลอด 3 ปี จนเรียนจบมีแต่ เจ้านี้ละคับ

การสนทนาใน 'BMW Clubs Marketplace' เริ่มโดย Mickey Mix, 9 พฤศจิกายน 2017

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Mickey Mix

Mickey Mix Guest

0
    0
    0
    ไปๆกลับนครปฐมกับที่มอตลอด 3 ปี จนเรียนจบมีแต่ เจ้านี้ละคับ

2. ดีจังครับ สมัยผมเรียนมีแค่จักรยานเองครับ

3. Prapan Rachawong

Prapan Rachawong Guest

0
    0
    0
    ดีใจด้วยครับ นิสิดใหม่ครับ

4. Rachain Wansri

Rachain Wansri Guest

0
    0
    0
    พ่อผมก็ซื้อให้ขับไปเรียนครับ
    แต่ผมเรียนไม่จบ5555

5. Napadol Eaimpoka

Napadol Eaimpoka Guest

0
    0
    0
    พระจอมไหนครับ ผม พระนครเหนือ

6. Mical Atom

Mical Atom Guest

0
    0
    0
    มีรถขับตั้งเเต่เรียนหนังสือเป็นบุญเเล้วครับ

7. Pani Rayong

Pani Rayong Guest

0
    0
    0
    สมัยผมเป็นเด็กวัด นั่งโหนรถเมล์ไปเรียน ไม่เคยมีรถยนต์กับเขาหรอกครับ จนจบปริญญา

8. Mps Bkk

Mps Bkk Guest

0
    0
    0
    ยินดีด้วยครับสถาบันเดียวกัน

9. IJames Somjunya

IJames Somjunya Guest

0
    0
    0
    ยินดีด้วยครับ สถาบันเดียวกัน ลูกพระจอม ไทยเยอรมันตรงคอนเซปอยู่แล้วครับ

10. Kob Indy

Kob Indy Guest

0
    0
    0
    อ่าว บ้านเดียวกันครับ นครปฐม

11. ภรรยาเรียนจบก็คันนี้ครับ

แต่ผมจบเพราะพี่วินครับ555

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้