1. โปรดระวัง มิจฉาชีพ เราเตือนคุณแล้วนะ!
    ทางเว็บไม่สามารถป้องกันการซื้อขายจากมิจฉาชีพได้ ผู้ชื้อควรจะระวังดังต่อไปนี้
    1. ควรนำข้อมูลผู้ขายไปค้นหาใน Google เช่น ชื่อ นามสกุล เบอร์โทร หรือข้อมูลติดต่ออื่นๆ
    2. ผู้ขายที่มีข้อมูลการติดต่อน้อย เช่น ไม่มีเบอร์โทร ไม่ควรทำการซื้อขาย เพราะคุณจะติดตามยากมาก
    3. พวกมิจฉาชีพมักจะใช้คำพูดที่ฟังดูมีความน่าเชื่อ อย่าหลงเชื่อ และมีนิสัยชอบโทรตาม ให้รีบโอนเงินก่อน
    4. คดีมิจฉาชีพทางอินเทอร์เน็ต ตรวจสอบได้ยากมาก ให้ใช้ความระมัดระวังในการเลือกซื้อ
    5. อย่าอยากได้เกินเหตุ เลือกให้ดีที่สุดและสะดวกที่สุด หรือให้นัดรับในสถานที่ที่ปลอดภัยแล้วจ่ายเงิน
    6. โปรดทราบ คุณไม่ใช่คนแรก ที่มีโอกาสโดนหลอก แต่มีคนโดนหลอกทุกวงการมาแล้ว

Fortuner, Vigo, Revo มาเตือนนะคับ (ต่อเนื่องจากเมื่อวาน) ....เรื่อง.....ผมได้ซื้อ-ขาย บันไดข้าง รีโว่ 4...

การสนทนาใน 'Pickup Clubs Marketplace' เริ่มโดย Sopon Lumpao, 8 พฤศจิกายน 2017

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Sopon Lumpao

Sopon Lumpao Guest

0
    0
    0
    มาเตือนนะคับ (ต่อเนื่องจากเมื่อวาน)
    ....เรื่อง.....ผมได้ซื้อ-ขาย บันไดข้าง รีโว่ 4 ประตู กับบุคคลท่านหนึ่ง (ที่โพสเมื่อวาน) แต่สิ่งที่ได้คือการโกงคับ สร้างบิลปลอมขึ้นมา ผมแจ้งทางบริสัทพัสดุภัณฑ์ไทย ไปเรียบร้อยแล้ว....

....วันนี้ (08/11/60) ได้เดินทางไปแจ้งความที่สถานีตำรวจคับ ตำรวจเขาสามารถตัวสอบข้อมูลได้คับ พบว่ามีการปลอมแปลงบัตรประชาชนขึ้นมาคับ (ตอนนี้รู้ตัวแล้วคับ) ซึ่งสารวัตที่รับเรื่องท่านดีมากคับ ตามเรื่องเต็มที่ และคอยส่งข่าวบอกผมมาเรื่อยๆ ณ ตอนนี้ทราบข้อมูลลึกขึ้นมากคับ ผมอยากให้ผู้ที่โดน ส่งข้อมูลมาทางแชทส่วนตัวผม หรือ ไลน์ taklp. หรือ เบอร์ 093-5546151 ได้เลยนะคับ

#อยากให้ผู้ที่โดนทุกคนไปแจ้งความคับ_ทางตำรวจเขาสามารถตรวจสอบได้มากกว่าที่เราคิดคับ_ผมไปนั่งดูมายังตะลึง

***เดี๋ยวจะมาอัพเดทเรื่อยๆนะคับ***

2. อยากเจอตัวมันจังเลยค่ะ ขอให้จับได้ไวๆนะคะ จะได้ไม่ต้องไปหลอกใครอีก

3. Sanan Boonsemsan

Sanan Boonsemsan Guest

0
    0
    0
  4. จับมา ตืบๆ

5. จัดให้หนักครับพวกนี้

6. ผมสงสัยอยู่ มันถูกเกินจนน่าสงสัย

7. ไอ้พวกนี้ต้องเช็คให้ดี หน้าตาดีการงานดีแต่นิสัยชอบโกง.แล้วไอ้ที่ชอบพูดตกลงซื้อขายกันเรียบร้อยแล้ว แต่พอถึงเวลาอ้างโน่นอ้างนี่สารพัด.เพราะขายให้คนอื่นได้ราคาดีกว่า..555555..

8. อย่าว่า.เป็นเงินเพียงน้อยครับ.ถ้าโดนโกงไปรอบรวมหลักฐานไปแจ้งความครับ.คนชั่วที่หากินบนความลำบากของคนอื้นอย่าปล่อยไว้...ครับ.

9. Ae Ployhin

Ae Ployhin Guest

0
    0
    0
    จัดไปครับถ้าให้อยู่ในนี้เลย

10. ใช่รีโว่ 4ประตู ที่ลงขาย 6แสนกว่าป่ะ

11. Sopon Lumpao

Sopon Lumpao Guest

0
    0
    0
  12. วันนี้ (09/11/60) คืบหน้ามาเยอะเลยคับ แต่ยังไม่ขอเปิดเผยข้อมูลนะคับ เดี๋ยวเจ้าหน้าที่จะทำงานลำบาก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้