เจอรถแล้วครับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย chao_ek, 14 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. chao_ek

chao_ek New Member Member

160
    77
    0
    ตอนนี้เจอรถแล้วนะครับ ตำรวจเขาไปจับได้
    รายละเอียดทางคดี ตำรวจเขาขอให้อย่าเพิ่งเปิดเผยครับ

ส่วนรถผมก็ต้องเอาไปซ่อมสีใหม่
    เพราะมันเอากระดาษทรายลูบไปหมดทั้งคัน
    บางชิ้นลงรองพื้นแล้วเตรียมสาดสี

ต้องรื้อรถอีกแล้วครับท่าน
    แต่ก็ดีใจนะครับที่ได้รถกลับคืนมา

ขอบคุณพี่ๆ เพื่อนทุกท่านนะครับที่เข้าคอยสอบถาม และให้กำลังใจ

ขอบคุณทุกท่านมากๆครับ :):):)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 24 มิถุนายน 2008
  2. x_kingkong

x_kingkong New Member Member

351
    10
    0
    จะช่วยดูให้ครับ เสียใจด้วยนะครับ

3. เดี๋ยวดูให้คร้าบ

4. BRITE-BLR

BRITE-BLR New Member Member

350
    21
    0
    ขอให้เจอไวๆๆนะครับ....

5. pOr [Si]

pOr [Si] New Member Member

804
    13
    0
    เด่วนี้รถหายกันบ่อย ระวังๆกันหน่อยนะครับ

6. Silver@Si

Silver@Si New Member Member

60
    2
    0
    ช่วยดูให้ครับ :) แล้วหายจากแถวไหนครับ

7. Mu_Coupe

Mu_Coupe New Member Member

623
    4
    0
    รถทำซะขนาดนี้ มันยังกล้าเอา สงสัยจะพวกเล่นรถเหมือนกัน

ขอให้ได้คืนนะครับ

ช่วยดูอีกแรง

8. chao_ek

160
    77
    0
    ขอบคุณทุกท่านครับ รถผมหายแถวเยาวราชครับ

9. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    ีup ครับเด๋ว ดูๆให้ครับ

10. coupe@1.6

[email protected] New Member Member

423
    1
    0
    เป็นหูเป็นตาให้ครับ

11. phuengolf84

phuengolf84 New Member Member

25
    0
    0
    แจ้งตำรวจยังครับ

เดี๋ยวจะช่วยดูให้ครับ พวกขโมยนี้มัย...........จริงๆ:mad:

12. Tuned by Tommy

Tuned by Tommy New Member Member

766
    29
    0
    แถวเยาวราชช่วงไหนครับ จับได้ต้องโดนตืบ

13. Nokito

Nokito New Member Member

175
    1
    0
    หายแถวไหนครับ? ขอให้เจอไวๆนะครับ

14. chao_ek

160
    77
    0
    ขอบคุณทุกท่านครับฝากดูให้ด้วยครับ รถหายแถวเยาวราชครับ แจ้งความแล้วครับ

15. Wakita(Wa)

Wakita(Wa) New Member Member

1,622
    21
    0
    วะ..วะ..หวัดดีกั๊บ(-/l\-)

เสียใจด้วยนะคะ ฟังแล้วใจหายเลยอะ

กรณีคล้ายๆกับคดีรถ Prelude ที่หายไปเมื่อประมาณสองปีก่อนได้

ของแต่งเพียบแบบนี้แหละ หายใต้หอพัก สุดท้ายก็เจอรถ

พวกเหี้ยที่มันขโมยไป ตอนแรกกะจะเอาของแต่งแยกส่วนขาย

แต่พอดีรถมันสวยเลยเอาไปรับสาวแถวสระบุรี(ถ้าจำไม่ผิดนะคะ)

จับได้ก็ตอนที่มันขับไปรับหญิงเนี้ยละ(ดูความลาวของมัน ไม่มีปัญญาซื้อขับเองไง ไอเลว)

แถมเอารถไปติดสติกเกอร์กลุ่มของมันเองด้วย(คลับลาวๆของพวกแม่งอะคะ เป็นเสนียดรถจริงๆ)

ขอให้พี่เจอรถไวไวนะคะ ถ้ามีคนรู้จักที่เป็นตำรวจก็ขอให้เค้าช่วยน่าจะได้เรื่องเร็วขึ้นนะคะ

น้องวาเชื่อว่ารถของเราถ้าเป็นเนื้อคู่กันแล้ว เค้าจะต้องได้กลับมาอยู่กับเราอีกครั้งคะ

ขอเป็นกำลังใจ(มากๆ)ให้กับพี่นะคะ อย่าท้อนะคะ ต้องได้รถคืนแน่ๆคะ

ปล. ขออภัยคำพูดบางคำที่ไม่สุภาพ แต่มันอดด่าไม่ได้จริงๆคะ

16. chao_ek

160
    77
    0
    ขอบคุณสำหรับข้อมูล และน้ำใจที่มีให้นะครับ ยินดีที่ได้รู้จักนะครับ แล้วถ้ามีโอกาสเจอกันบนถนนผมไม่ลืมทักแน่นอน

17. civic_for_life

civic_for_life New Member Member

6
    0
    0
    เสียใจด้วยน่ะครับ แต่จะช่วยดูให้ครับ ถ้ามีเบาะแส จะบอกครับ ไม่ต้องคิดมากน่ะครับเข้าใจดีเลยเรื่องรถหายเพราะ ผมก็เคยเจอกับตัวมา ใจเย็นๆๆ ไม่นานคงเจอ คิดดูน่ะครับ ใครบางที่รู้ว่าคุณมีของเล่นในรถบาง ใครเคยเอารถคุณไปขับบาง พวกนั่นหละคับ คิดดีๆๆ คนใกล้ตัวหละ ตัวดี ผมก็เคยมาแล้ว สรุปคนใกล้ตัวจิงๆๆๆที่มันเอารถของผมไป ไม่ใช่ใครเคย รองทบทวนดูดีๆๆครับ

18. Anakin

Anakin Member Member

39
    0
    6
    ดีใจด้วยครับที่เจอรถ เป็นผมร้องให้ไปแล้ว

19. ^YimmY^

^YimmY^ New Member Member

231
    3
    0
    ยินดีด้วยครับ

20. EXCEED_NOTE

EXCEED_NOTE New Member Member

86
    1
    0
    ดีจังใจด้วยจิงๆครับ

21. aekky

aekky New Member Member

234
    13
    0
    โห ดีใจด้วยคับ โคตรโชคดีเลย เอามันนอนคุกให้ได้คับ

22. Mc6885

Mc6885 New Member Member

91
    6
    0
    ดีใจด้วยนะครับได้กลับคืนมา เอาพวกเลวๆนอนคุกเลยครับ

23. <<AoD'S>>

<<AoD'S>> New Member Member

7
    1
    0
    ดีใจด้วยคนคับ .....

24. LitTle_Eye

LitTle_Eye New Member Member

355
    12
    0
    ยินดีด้วยครับพี่เชาว์ ผมแบงค์ที่เคยเจอกันที่บ้านพี่โจจำได้ไหมครับ

25. Nokito

Nokito New Member Member

175
    1
    0
    ยินดีที่ได้รถคืนนะครับ อย่าลืมมาอัพเดทความคืบหน้านะครับ

26. ECU 24

ECU 24 New Member Member

510
    7
    0
    ดีใจด้วยคับ

27. *-* BENZ _ Si *-*

*-* BENZ _ Si *-* New Member Member

298
    6
    0
    ดีใจด้วยนะครับ โชคดีสุดๆเลยครับ ถือว่าถูกหวยรางวัลที่หนึ่งเลยก็ว่าได้ครับ รถสุดจริงๆครับผม

28. chao_ek

160
    77
    0
    ขอบคุณครับ :) ตอนหาย ผมเองน้ำตาตกในครับ
    ขอบคุณครับ :)
    ขอบคุณครับ :) พี่ตำรวจกำลังพยายามอยู่ครับ
    ขอบคุณครับ :) กำลังตามตัวมันอยู่ครับ
    ขอบคุณครับ :) จำได้ครับเป็นไงบ้าง ไม่เห็นมาบ้านพี่โจอีกเลย
    ขอบคุณครับ :) คืบหน้ายังไงจะคอยมาอัพเดทให้ครับ

29. Tuned by Tommy

Tuned by Tommy New Member Member

766
    29
    0
    ดีใจแทนครับ อย่าลืม update ข่าวต่อไปนะครับ แล้วก็ขอตบมือให้คุณตำรวจด้วยครับ สน. อะไรเนี่ย

30. kwadbaa

kwadbaa New Member Member

325
    7
    0
    ดีใจด้วยนะครับได้รถคืนแล้วขอให้รถกลับมาสวยเหมือนเดิมคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้