P11 อยากติด LPG รบกวนแนะนำด้วยครับ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย P@LMprimeraP11, 30 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. P@LMprimeraP11

P@LMprimeraP11 New Member Member

184
    0
    0
    อยากติด LPG ขอคำแนะนำด้วยครับ SR20DE เดิมๆ ครับ

- การเตรียมตัว ก่อนนำรถไปติดตั้ง
    - ผมคงติดแบบ fix mixer ครับ หัวฉีดแพงไปครับ
    - การบำรุงรักษารถหลังติดตั้ง

มีใครใช้ระบบ fix mixer บ้างรึป่าวครับ

ขอบคุณมากครับ

:D

2. Super_book

Super_book New Member Member

294
    4
    0
    แนะนำให้รออีกนิ้สสสส

3. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    รออีกนิด ไว้เดือนกรกฏาคม
    รอให้ LPG ขึ้น 18 บาท ก่อนค่อยติด
    ติดก่อนเดี๋ยวคุ้มทุนเร็ว

4. BLACK_IMPUL

BLACK_IMPUL New Member Member

385
    1
    0
    รอ ถึงเมื่อไหร่อ่ะ ตาบุ๊ค

5. Bignui

Bignui New Member Member

135
    0
    0
    ติดเลยครับ แก๊ส LPG ต้องระวัง เรื่อง ยี่ห้อหม้อต้ม + ถังแก๊ส+ราคา+อุปกรณ์ให้ดีๆนะ คร๊าบ...พี่น้อง

6. p'Error

p'Error New Member Member

237
    3
    0
    ทำไมแนะนำให้รออ่ะคับพี่กำลังจะไปจองคิวเลย ไม่ไหวแร้วน้ำมัน

7. P@LMprimeraP11

P@LMprimeraP11 New Member Member

184
    0
    0
    วันนี้ไปสอบถามมาสองร้านครับ ที่ขอนแก่นนะ

ร้านแรกบอกว่าเครื่อง SR20DE ไม่เหมาะกับระบบดูด เพราะอาจเกิดแบคไฟร์ ทำให้แอร์โฟร์พังได้
    แนะนำให้ติดหัวฉีดทีเดียวจบ เป็นหัวฉีด AG ราคารวม 39000 บาท (บอกว่าราคาสินค้าสูงขึ้น)

อีกร้านก็เชียร์หัวฉีดเหมือนกันครับ บอกว่าระบบดูดใช้ไปเดี๋ยวก็มีปัญหาอยู่ได้ไม่นาน
    แนะนำหัวฉีด AC ราคารวม 35500 บาท (บอกว่าราคาสินค้าสูงขึ้นอีกแระ)

ไม่ทราบว่าพี่ๆ คิดว่ายังไงครับ แนะนำผมด้วย อยากติดหัวฉีดแต่ก็ราคาแพงเหมือนกัน
    ถามเค้าเรื่อง Lamda ก็ยังไม่แนะนำอีก เลยสงสัยว่าระบบดูดไม่เหมาะกับเครื่องจริงๆ
    หรือว่าร้านอยากขายหัวฉีดซึ่งมีราคาสูงกว่า

แนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับ ^^

8. BLACK_IMPUL

385
    1
    0
    ที่จะให้รอ ต้องถามตาบุ๊ค กะตาโอ คับ

9. P@LMprimeraP11

184
    0
    0
    ช่วยแนะนำด้วยครับผมอยากให้ออกมาดีที่สุด ให้มันคุ้มกับเงินที่พ่อแม่จ่ายให้ครับ - -

10. BLACK_IMPUL

385
    1
    0
    เหมือนกันคับ ให้คุ้มกะเงิน ตัวเองที่ต้องจ่ายไปคับ ฮือๆๆ

11. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    ตอนนี้ค่าของติดตั้งแก๊สขึ้นราคาจนน่าตกใจเลยล่ะ
    ราคาขึ้นไปเป็นหมื่นเลย
    มันจะอะไรกันนักหนาเนี้ย

12. BLACK_IMPUL

385
    1
    0
    ตาม ดีมานด์น่ะคับ

13. silver dragon

silver dragon New Member Member

580
    2
    0
    กระแสNGVมันมาแรงขึ้นแล้วนะตอนนี้.......ปตท.ปล่อยให้LPGขึ้นเพื่อจะให้คนไปหาNGVอ๊ะป่าว?ไม่รู้?......เพื่อนๆติด lpg fixed mix มาหลายคันเหมือนกันนี่ครับแต่ชัวร์สุดมันก้อหัวฉีดนั่นแหละครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้