หม้อน้ำ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย ย่องมาแซง, 27 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ย่องมาแซง

ย่องมาแซง New Member Member

102
    22
    0
    ขอถามเรื่องหม้อน้ำหน่อยครับ ว่า วันนี้ผมไปชื่อ หม้อน้ำมาเปลี่ยน ทางร้านให้ แบบ แถวเดี๋ยวมา ของเดิมมันเป็น สอง แถว มาจะมีปัญหาอะไรไหมครับ ข้อดีข้อเสียอย่างไร (ตอนซื้อไม่ได้ดูครับ พอเอากลับไปเปลี่ยนเข้าบอกว่าใสได้เหมือนกันเลยไม่ให้เปลี่ยนครับ)เซ็งเลย:cry::cry::cry::cry:

2. จ้าวโลก

จ้าวโลก New Member Member

273
    171
    0
    ช่วยอัพ
    แล้วเครื่อง1400ล่ะครับกี่ชั้นเคยไปเปลี่ยนช่างก็บอกว่า2ชั้นเหมือนกัน
    ขอบคุรครับ

3. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    ใช้ได้ครับ ไม่ต้องกังวล :D:D:D:D

4. ย่องมาแซง

ย่องมาแซง New Member Member

102
    22
    0
    ขอบคุณครับพี่

5. ironman

ironman New Member Member

443
    90
    0
    หนึ่งในใจคุณ (จริงๆ)

:D:D:D

6. จ้าวโลก

จ้าวโลก New Member Member

273
    171
    0
    ขอบคุณครับ

7. extensa4620

extensa4620 New Member Member

1,443
    450
    0
    แหมมมมมมทำไปได้

8. NOOK_OVERSIZE

NOOK_OVERSIZE New Member Member

524
    90
    0
    เอ พรี่ครับ ผมมีหลายหม้ออ่ะครับ:eek:
    บางอันก้อเก่า:eek:
    บางอันก้อยังใหม่อยู่:)
    จะทำยังไงดีครับพี่:D

9. FIFTYFIFTY B12

FIFTYFIFTY B12 New Member Member

928
    224
    0
    * * * นึกว่าน้านุกจะมาตอบหลักการ ที่แท้ มาหม้อแบบอื่นนน * * * อ่ะน่ะ ซูดดดด

10. NOOK_OVERSIZE

NOOK_OVERSIZE New Member Member

524
    90
    0
    555:D
    เอาแบบหลักการหน่อยก้อได้ครับ:)
    หม้อบางกับหนาเนี่ยในขนาดที่เท่ากันและลมพัดหม้อแรงเท่าๆและในรถคันเดียวกันนะครับ
    หม้อบางร้อนเร็วกว่าหม้อหนา แต่ความร้อนจะลดลงเร็วเช่นกันเพราะลมโฟลดีกว่า
    แล้วหม้อหนามันจะร้อนช้ากว่าหม้อบางเพราะน้ำในระบบมันมากกว่าใช้เวลานานกว่าในการสะสมความร้อนลมที่โฟลผ่านอาจจะไม่ดีเท่าหม้อบาง
    กลับกันครับในการระบายความร้อนก้อเช่นกันหม้อหนาน้ำเยอะการคลายความร้อนจะใช้เวลาในการระบายความร้อนนานกว่าหม้อบางน้ำน้อยครับ:)

11. FIFTYFIFTY B12

FIFTYFIFTY B12 New Member Member

928
    224
    0
    * * * แซววววเล่นน มาเปนนชุดเลยย อิอิ 5555 * * *

12. NOOK_OVERSIZE

524
    90
    0
    จ้า:D:D:D

13. SR-FA-DAM

8,331
    913
    0
    อันไหน เก่า อันไหนใหม่ รบกวนชี้ชัดด้วยครับ

พร้อมแนบ ไฟล์รูปมาด้วยจะเป็นพระคุณ :D:D:D:D

14. Chitchai Vilaikaew

Chitchai Vilaikaew New Member Member

1,779
    455
    0
    เอาหม้อใหม่ดีก่า

15. BOAM...B12

BOAM...B12 New Member Moderator

5,057
    775
    0
    ถ้าหม้อเหลือมาแบ่งพี่ก็ได้นะ
    ช่วงนี้ของขาดพอดี:D

16. SR-FA-DAM

8,331
    913
    0
    แหม พี่ตรู วันหลังไป ตีนุ๊ก กันอีกนะพรี่ :D:D:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้