ขอถามพี่ๆหน่อยครับเกี่ยวกับ บี13 (รอบ2)

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย partshop, 27 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. partshop

partshop New Member Member

303
    9
    0
    พี่ครับมีบี 13 คันใหม่มาขายอีกแล้วครับ....................ดูให้หน่อยครับ รถเป็นปี90กว่าๆดูยังไง(เจ้าของบอกยังงั้น)แต่เครื่องเป็นคาร์บูครับ+lpg ไม่รู้ว่าคาร์บูประหยัดไหมและวิ่งต่างจังหวัดไหมเสียวพังจัง........พี่ช่วยแนะนำหน่อยครับ

2. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    ไหนอ่ะครับ คันที่กล่างถึง :D:D:D:D

โบตั๋นน้อย ถูกใจสิ่งนี้
  3. partshop

303
    9
    0
    รูปหรือครับ แป็บหนึ่ง

4. partshop

303
    9
    0

5. partshop

303
    9
    0
    จะไปดูวันนี้27-5-51

6. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    ลองขับก่อนเลยครับ ถูกใจไม่ถูกใจ ค่อยว่ากันทีหลัง

7. extensa4620

extensa4620 New Member Member

1,443
    450
    0
    มาดูด้วยคน

8. partshop

303
    9
    0
    แต่ว่าทำสีมาแล้วเหมือนกันครับ

9. ironman

ironman New Member Member

443
    90
    0
    รถหลายปีแล้ว การทำสีทั้งคันเป็นเรื่องปกติครับ

อีกอย่าง เจ้าของเดิมมือหนึ่งของ B13 ส่วนใหญ่จะไม่ใช่พวกเราซึ่งรักเจ้า B13 เป็นนักเป็นหนา

แต่เจ้าของมือแรกจำนวนหนึ่ง ดูแลมาไม่ค่อยดีนัก (บางคนมือเดียวตลอดที่งามมากๆ ก็มีนะ)

พอมาถึงคนที่รักๆ มักทนไม่ไหว เก็บเงินหยอดกระปุก ทำสีใหม่ทั้งคัน

ส่วนตัวผม มองว่าทำสีมาแล้ว ถือว่าเก็บงานมาให้ ดีกว่าไม่ทำมากมาย ถ้าซื้อรถมือสองใหม่ๆ ปีสองพันอัพ ทำสีมาทั้งคันแบบนี้ถึงน่าสงสัย

เท่าที่ดูในรูป ไม่รู้ว่าผมจำผิดไหม แต่ถ้าเป็นเครื่องคาร์บู 1400 cc. เครื่องจะเป็นบล็อก GA14DS และไม่มีปุ่มเพชรๆ ตรงแก้มหน้าที่สองข้าง

ดังนั้นไปดูรถว่าเป็นเครื่องบล็อกเเดิมมากับบอดี้หรือไม่ อย่าลืมตรวจสอบ เพลทรหัสเครื่อง สีเงินๆ ของโรงงานด้วยติดกับตัวถัง อยู่ในห้องเครื่องเห็นได้ชัดเจน

จากประสบการณ์ เครื่อง 1400 กินน้ำมันพอๆกับ 1600 ที่เป็นหัวฉีด อาจมากกว่าถ้าเหยียบ 120 ขึ้นไป เพราะความเร็วขนาดนั้น ลิ้นสองจะเริ่มทำงาน และมันจะเริ่มซดแหลก แต่ถ้าติดแก้สแล้วจะห่วงไปใย

10. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    เท่าที่เห็นนะครับ

รถสวยเลยทีเดียว

เรื่องสภาพลึกๆ ต้องดูกันอีกทีครับ

รายละเอียดพี่ข้างบน ตอบไปหมดแล้วครับ

11. NUM RE

NUM RE New Member Member

2,001
    497
    0
    ลองดูด้วยว่าเป็น แท็กซี่รึปล่าว

เพราะถ้าเป็นเครื่องตัวนี้ก็อย่างที่คนข้างบนบอกครับ ดูหน้าหลัง ที่เค้าเรียกตัดศอกอารายประมาณเนี้ยอิอิ

12. partshop

303
    9
    0
    แล้วจะรู้ได้ไงครับว่าเป็นแท็กซี่หรือไม่.........เคยโทรไปพี่คนขาย บอกว่าเป็นเซลล์อะครับรถอยู่แถว สน.สุทธิสาร ในรถในบอร์ดอีกเหมือนกันครับ

13. partshop

303
    9
    0
    ขอบคุณครับ.......

ขอบคุณครับพี่ รอบ 2 มาแบบความรู้เสมอ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 27 พฤษภาคม 2008
  14. partshop

303
    9
    0
    สงสัยคงจะได้รถแล้วครับ......อัสติด+ lpg
    ขอบคุณพี่ๆทุกทุกคนเลยครับที่มาตอบคำถามให้ผม.....sunny thailand ผู้ไม่เงียบเหงา
    ผมเป็นคนนอกคลับพี่ๆก็ยังมาตอบให้ผมตลอดเลย (แต่ความรู้สึกเหมือนอยู่ในคลับเลย อบอุ่นดีครับ)
    แต่คันนี้ก็ดูไฟแนนท์ก่อนครับ....ไม่รู้ว่าให้เท่าไร อยากได้อีกคัน...โลภซะด้วย..อิอิ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 27 พฤษภาคม 2008
  15. onobee_13

onobee_13 New Member Member

725
    253
    0
    ว่าง ๆ ก็เข้ามาได้คับ พวกเราน่ารีกทุกคน อิ อิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้