รบกวนพี่ๆ ด้วยครับ จะเปลี่ยนหัวเทียน แบบเข็ม

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย Yoyo-man, 27 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Yoyo-man

Yoyo-man Guest

0
    0
    0
    ผมอยากจะเปลี่ยน หัวเทียน แบบเข็ม นะครับ ไม่รู้ว่า ใส่ เบอร์อะไร แล้ว ยี่ห้อไร โอบ้างครับ

เครื่องเดิม B16y lev

ยังไงรบกวนพี่ๆ ด้วยครับ

ขอบคุณครับ..

2. Tuned by Tommy

Tuned by Tommy New Member Member

766
    29
    0
    แบบเข็ม ??? แล้วที่ใช้อยู่มันแบบไหนเหรอครับ? ถ้าหัวเทียนทั่วไปก็เบอร์ 6 ก็น่าจะพอ ยี่ห้อก็แล้วแต่พอใจครับ NGK ไม่ก็ของศูนย์ก็ได้ 4 หัวก็น่าจะประมาณ พันต้นๆ

3. yu yu u12

yu yu u12 New Member Member

882
    36
    0
    denso เบอร์ 7 จำได้ว่าไม่เกิน 400ต่อหัวอยู่ 3กลางนี่ละ

4. BRIDE_O

BRIDE_O New Member Member

217
    5
    0
    NGK เบอร์ 6 คับกำลังดี:)

5. ECU 24

ECU 24 New Member Member

510
    7
    0
    NGKซื้อที่ไหนคับอยากได้มังอะคับ

6. Tuned by Tommy

Tuned by Tommy New Member Member

766
    29
    0
    มีโพสโฆษณาไว้ในหน้า classified ลองหาดูครับ ซื้อได้แถววรจักร คลองถม แต่ต้องเลือกรุ่นที่เหมาะกับรถเรา ถ้าเป็นรถบ้านก็เลือกของทั่วไปก็พอ ส่วนเบอร์สูงขึ้นไม่เกี่ยวกับความแรงนะครับ เปลืองตังค์โดยใช่เหตุเปล่าๆ

7. Yoyo-man

Yoyo-man Guest

0
    0
    0
    ขอบคุณพี่ๆ สำหรับ คำแนะนำ ครับ จะได้รีบ ไปใส่ เลย

ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้