การกันห้องแล้วรองแหวน

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย รักในตัว D4D, 3 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    มีผมเสียอะไรไหมอาคับ ใช่เวลานาน นาน อ่ะคับแล้วเครื่อง 2500 D4D เดิม ใช่ท่อเดิม ตัดไว้หน้าเพลาดีไหมคับ หรือมีวิธีไหนทีดีกว่าอาคับ แล้วรถของพี่ NuuAu อ่ะคับตอนใช่เครื่องเดิมมีปัญหาไหมอาแล้วเดินท่อยังงัยคับ ตอนใช้ ดีเซลอาคับ

1. NuuAu

NuuAu New Member Member

649
    21
    0
    คับ รถผมตอนทำไม่มีปัญหาอะไรคับ
    แต่ปัญหาส่วนใหญ่ที่ได้ยินกันคือเวลากั้นห้องแล้วบูสต์ไหลอ่ะคับ
    แต่ผมก็ไม่เห็นเป็นนะคับ บูสต์รถผมตอนทำมาอยู่ที่ 1 bar พอดีอ่ะคับ
    ส่วนเรื่องท่อไอเสีย ผมใช้ท่อเดิมคับแล้วตีเลสแค่ช่วงปลายไม่ให้มันทิ่มพื้น

น่าสนคร๊าบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้