ปัญหาเกี่ยวกับไดสตาร์ท

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย อาบัง, 1 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. อาบัง

อาบัง New Member Member

699
    448
    0
    รบกวนถามสมาชิกหน่อยครับ ผมใช้นิสสัน b14 ปี2000
    มีปัญหาเกี่ยวกับไดสตาร์ท อาการคือเมื่อบิดกุญแจสตาร์ทจะมีเสียงดังฟี้ด ๆ แต่เครื่องยนต์ไท่ทำงาน
    ต้องสตาร์ทหลาย ๆ ครั้งประมาณ 4 - 5 ครี้ง เครื่องถึงจะติดโดยเฉพาะเวลาเครื่องร้อนมีวิธีแก้ไขอย่างไรครับ
    :mad::rolleyes::embarassed::embarassed::embarassed:

โบตั๋นน้อย ถูกใจสิ่งนี้
  2. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    อืม ... ลองเช็คไฟในแบตก่อนนะครับว่ามีมั้ย ถ้ามี
    อาการสตาร์ทไม่ติดตอนเครื่องร้อน มีมากับเร่งไม่ขึ้นในรอบต่ำ ที่ความเร็วสูงหรือเปล่าครับ

3. suchanon_t

suchanon_t New Member Member

862
    470
    0
    ผมก็เปงคับ แบตมีไฟ สตาดยาก เปลี่ยนแบตแล้ว ทีเดียวติด
    OK เลยคับ

4. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    ลองดู เรื่องไดร์ชาร์ทด้วยนะครับ บางทีเปลี่ยนแบตมาชาร์ทไม่เข้าก็ต้องเปลี่ยนไดร์ชาร์ทไปตามระเบียบ

5. Bell BU

Bell BU New Member Member

117
    36
    0
    อืมเป็นเหมือนกัน สตาดติดยากเวลาเครื่องร้อนทั้งเเก็สเเละน้ำมัน เเบตเปลี่ยนมา10เดือนเเล้ว

6. Toonjung4

Toonjung4 New Member Member

3,565
    662
    0
    ไอ้สตาร์ทยากมีหลายสาเหตุนะครับ ไม่เกี่ยวกะตัวที่มีคำว่าสตาร์ทเสมอไป อิอิอิ

7. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    ใช้แก๊สหรือว่า น้ำมัน สตาร์ท สตาร์ทยาก เหมือนกันไหมครับ

8. Bell BU

Bell BU New Member Member

117
    36
    0
    ของผมสตาท ยากทั้งน้ำมันเเละเเก็สเลยคับ เซง เเต่เเก็สจะสตาทยากกว่าน้ำมัน

9. suchanon_t

suchanon_t New Member Member

862
    470
    0
    มาช่วยกันหน่อยเร็วววววววววววว

10. prayong u.sop

prayong u.sop New Member Member

33
    3
    0
    ลองเปลี่ยนถ่านไดสตราท์ ดูครับ อาจจะหมด ราคาประมาณ 350 บาท ไม่รวมค่าแรง ถ้าไม่แน่ใจลองเอาไม้เคราะห์ที่ตัวไดสตาร์เบาๆ แล้วสตราท์... ถ่านอาจไม่สนิดเพราะหมด อาจจะไม้ต้องซื้อแบตใหม่...

11. extensa4620

extensa4620 New Member Member

1,443
    450
    0
    ผมก็เป็นอะมันดังแก๊กเดี่ยวแแล้วก็เงีบยอะครับเหมื่อนไดสตาทไม่มีแรงอะแบตไฟก็เต็มแล้วจะแก้ไงอะครับ

12. อาบัง

อาบัง New Member Member

699
    448
    0
    รถผมยังไม่ติดแก๊สครับใช้น้ำมันอย่างเดียว
    ไดร์สตาร์ทไปให้ช่างเค้าทำมาแล้วอาการก็ยังไม่ดีขึ้น
    แบตเตอรี่ก็ยังมีไฟอยู่นะครับเพราะผมเพิ่งเปลี่ยนมาใหม่
    อยากเดินทางไปหาคุณติ่งผมอยู่รังสิตไปทางใหนสะดวกที่สุดครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้