พี่ๆช่วยบอกวิธีโพสรูปหน่อยคับ

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย นาย โอ๊ต, 1 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. นาย โอ๊ต

นาย โอ๊ต New Member Member

5
    0
    0
    ช่วยสอนหน่อยคับสมาชิกใหม่คับ
    :cry:

2. ตาด้า

ตาด้า New Member Member

141
    4
    0
    คลิกที่คำว่า Post Reply (อยู่ด้านล่างซ้ายมือสุดเยื้องกับคำว่า ตอบแบบรวดเร็ว) นะ

พิมพ์ข้อความก่อนจะลงรูปนะ ช่องใหญ่ๆ อะ

เลื่อนลงมาเรื่อยๆ จะเห็นคำว่า : แนบไฟล์

คลิกที่กล่องดำๆ เขียนว่า : อัพโหลดและจัดการไฟล์แนบ

จะมีหน้าต่างเล็กๆ ขึ้นมา ให้คลิกที่ : Browse..

เลือกรูปที่ต้องการในแฟ้มข้อมูลของคุณลงไป

เลือกเสร็จคลิกคำว่า : อัพโหลด

คลิกอัพโหลดเสร็จแล้ว ที่หน้าต่างเล็กๆจะขึ้นว่า : ไฟล์ที่อัพโหลดทั้งหมดในขณะนี้ (61.0kb)

ปิดหน้าต่างเล็กๆนั้นลงไป แล้วตรงช่องคำว่า : แนบไฟล์ ก็จะขึ้นชื่อไฟล์ที่เราอัพโหลดไว้

แล้วคุณก็คลิกคำว่า : ส่งข้อความ เป็นอันเสร็จเรียบร้อย
    "ขอบคุณกระทู้ต้นฉบับจาก เอวี่^เรซซิ่ง ครับผม

เอวี่^เรซซิ่ง ถูกใจสิ่งนี้
  3. นาย โอ๊ต

นาย โอ๊ต New Member Member

5
    0
    0
    ขอบคุณพวกพี่ๆมากคับที่บอกวิธีโพสรูป พดดีเป็นสมาชิกใหม่คับ

4. เอวี่^เรซซิ่ง

เอวี่^เรซซิ่ง New Member Moderator Lady Member

2,620
    79
    0
    ตามนั้นจ้า ขอบคุณตาด้า ด้วยค่ะ ตอนนี้กระทู้นั้นหายไปไหนแล้วไม่รู้ เด๋วอัพขึ้นมาใหม่ก่อน อิอิ

5. bang8868

bang8868 New Member Member

93
    0
    0
    test

ลองวีชาคับ

6. bang8868

bang8868 New Member Member

93
    0
    0
    test2

ขอขอบคุณสำหรับวิชา

7. ตาด้า

ตาด้า New Member Member

141
    4
    0
    เช่นกันครับ ;);)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้