รถ civic lx ปี 94 ใช้หัวเทียนแบบไหนครับ

การสนทนาใน 'Club EG Ferio' เริ่มโดย Tarate_Y, 23 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Tarate_Y

Tarate_Y Guest

0
    0
    0
    รถผม civic lx เครื่องคาร์บู เกียร์ธรรมดาครับ ไม่ทราบว่าต้องใช้หัวเทียนแบบไหน เบอร์อะไรครับ เคยได้ยินว่ามีแบบร้อนกะแบบเย็นด้วยเหรอครับ แล้วต้องใช้ยังไงอ่ะครับ

ปล.ผมติด gas lpg ด้วย fix mix ครับ

ขอบคุณนะครับ

2. eg 13

eg 13 New Member Member

37
    1
    0
    ใช้แก๊ส ผมเคยได้อ่านในกระทู้ว่า ควรเพิ่มอีก 1 เบอร์ครับ
    ณ ตอนนี้ ถ้าคุณใช้ denso k20 หรือ ngk เบอร์ 6 ถ้าติดแก๊ส เพิ่มเป็น เบอร์ 21 หรือ 7 ครับ
    หรือ รอผู้รู้แนะนำอีกทีครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้