IDSI AUTO อาการคล้ายครัชลื่น ช่วยด้วยครับ

การสนทนาใน 'Fit Club' เริ่มโดย lek_k20a, 22 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. lek_k20a

lek_k20a New Member Member

20
    0
    0
    รถวิ่งประมาณ 3หมื่น ล้อ 16 ยาง 205/45/16 จะมีอาการชัดมาก เมื่อขึ้นลานจอดรถ
    เวลาเร่งเครื่อง เมื่อก่อนอาการไม่มาก แต่ปัจจุบันอาการเริ่มมากขึ้นเรื่อยๆ ครับ
    อาการนี้เปนกันหลายกันหรือเปล่าครับ
    ถ้าไม่เข้าศูนย์ เข้าที่ไหนดีครับ
    หรือว่าอาการนี้มาจากสาเหตุอื่น ๆ
    ค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหรครับ
    ขอขอบคุณนะครับ

2. ZeemaiiBuzzer

ZeemaiiBuzzer Member Member

199
    4
    18
    เกียร์มีปัญหาเข้าศูนย์เลยคับ ถ้าอยู่ในระยะประกันซ่อมฟรีคับ

3. lording1

lording1 New Member Member

1,130
    54
    0
    ......ถ้าหมดประกันแล้ว....จะทำอู่ HONDA นอก...บอกนะคับผมมีอู่พี่ทำประจำอยู่.......

..แถวสาทร.........สนใจบอกนะคับ...โทร 083-9827063..หลอด

4. ta_tumm

ta_tumm New Member Member

9
    0
    0
    ลองเช็ค ยางรองแท่นเกียครับ ฉีกขาด ปกติหรือไม่ เปิดฝากระโปรงเห็นเลย (ด้านซ้ายของห้องเครื่องนาครับ อยู่หลืบๆหน่อย)
    เป็นคล้ายๆ กัน ขึ้นทางลาด ออกตัว มีเสียง ครืดๆๆ พลั่กๆๆ
    (ตอนแรก ก็นึกว่าเกียเหมือนกัน)

อะไหล่ศูนย์ 7xx ค่าแรง บวก แวท ก็อีก สองสามร้อย

(เช็คยางรองแท่นเครื่อง และบู๊ชยางช่วงล่าง ด้วยนะครับ)

5. bird 227

bird 227 Guest

0
    0
    0
    เหมือนกับของผมเลยครับ แต่ว่า หายแล้วครับ
    ไปที่ศูนย์ บอกว่าเป็นที่โปรแกรมของระบบเกียร์ครับ
    UP PROGRAM แล้วหายเลยครับ ไม่ทราบว่า
    จะหายเหมือนกันทุกคันไหมนะครับ
    ศูนย์แจ้งว่า ได้มีการส่งเอกสารถึงลูกค้าให้เข้ามาทำการ UPDATE PROGRAM
    แต่ก็ยังแปลกใจอยู่ดี ของผม ปี 04 เกิดปัญหาตอนประมาณ 8 หมื่นก่าโล
    พอดีว่าระยะประกันยังเหลือครับ จริง ๆแล้วรถที่ออกตอนรุ่นหลังนี้ไม่น่าจะมีปัญหาแล้วนะครับ
    เข้าไปแล้วแจ้งอาการ เขาก็ขอเลขเครื่องเพื่อไปตรวจ หลังจากนั้นถ้าใช่ก็รอ UP ข้อมูลครับ
    ปล.ขอให้ผลออกมาเหมือนกับผมน่ะครับ ขอบคุณครับ

6. Apple

Apple New Member Member

575
    8
    0
    เกียร์พังแล้วหละครับ

7. aerler

aerler New Member Member

283
    5
    0
    ผมเคยเป็นครับเกียร์พังครับ ถ้าอยู่ในประกันย์ซ่อมฟรีครับ ถ้าหมดประกันย์แล้วประมานแสนสองครับ

8. Kart-1

Kart-1 Member VIP Media

567
    7
    18
    ผมมีที่ซ่อมเฉพาะเกียร์ฮอนด้า โอเวอร์ออลทั้งลูกประมาณ สองหมื่นปลายครับ เป็นช่างจากข้างในศุนย์ที่ออกมาทำเองอ่าครับตามเบอร์ข้างล่างนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้