อาการของกล่อง ecu ...*.-?>:}#!!!

การสนทนาใน 'Club EG Ferio' เริ่มโดย JHMEH, 18 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. JHMEH

JHMEH New Member Member

30
    1
    0
    รบกวนถามเกี่ยวกับกล่อง ecu หน่อยครับ
    ถ้าหากกล่องเสีย รถอาการอย่างไรบ้างครับ...มีทางที่จะตรวจเช็คกล่อง ecu ว่าเสียได้ไหม...ขอข้อมูลหน่อยครับ สงสัยกับกล่องของผมอยู่ครับท่าจะไม่ดี

2. broom

broom New Member Member

923
    46
    0
    ปกติก็เสียยากครับ ลองเช็ค code ดูก่อนว่ามีเซนเซอร์ตัวไหนมีปัญหาบ้าง แล้วลองสลับกับกล่องดี ว่ามันมีอาการเหมือนกันไหม
    อาการเสีย มันก็จะไม่เหมือนกันหรอกครับ เริ่มตั้งแต่เดินไปเรียบ เร่งไม่ออก จนกระทั่งสตาร์ทไม่ติดเลย...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้