เครื่องมีปัญหา ขอถามหน่อยนะครับ

การสนทนาใน 'Club EG Ferio' เริ่มโดย num8605, 17 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. num8605

num8605 New Member Member

543
    0
    0
    คือผมไม่ได้อยู่ในคลับนี้นะครับ แต่อยากถามเรื่องเครื่องหน่อยครับ เพราะว่าผมขับhonda อยู่ครับ

พอดีช่วงสงกานต์ขับรถไปเที่ยวต่างจังหวัดมา ไปตอนกลางวันอากาศร้อนมาก
    ขับไปดีๆก็เกิดอาการรถไม่มีแรง และดูเหมือนจะดับ ต้องคอยเชนเกียตลอด
    ถ้าอยู่ที่เกีย4หรือ5ก็จะเกิดอาการวูบหรือก็ดับไปเลย ต้องรอให้เย็นสักพักถึงจะสตารท์ติด แล้วก็ไปต่อได้ ก็ลองเช็คดูความร้อนก็ไม่ขึ้น น้ำมันเครื่องก็ไม่ขาด
    แต่สตารท์ติดแต่ออกตัวก็ไปไม่ได้มันจะดับ ต้องคอยให้เครื่องเย็นก่อนถึงจะไปได้ อยากถามหน่อยครับ ว่าอาการอย่างนี้มันเป็นเพราะอะไรครับ
    ลองถามเพื่อนๆดู เขาว่าน่าจะเป็นที่กรองเบนซินหรือปล่าวครับ

2. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    ลองเช็คดูคอยในจานจ่ายครับ

3. Sarn F2K

Sarn F2K New Member Member

398
    10
    0
    คล้ายๆคอยล์จะเสื่อม ลองเช็ดดูก่อน ไม่ได้ยังไงไปหาช่างหมีเลยเบอร์ข้างล่างนั้น

4. num8605

num8605 New Member Member

543
    0
    0
    ขอบคุณครับ

5. hardrock

hardrock New Member Member

13
    0
    0
    คอย์

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้