สอบถามครับ wingroad เกียร์ออโต้. ตอนเช้าเครื่องเย็น เข้าเกียร์ D...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Chanan M Tienrungsri, 5 สิงหาคม 2015

< Previous Thread | Next Thread >
    สอบถามครับ wingroad เกียร์ออโต้. ตอนเช้าเครื่องเย็น เข้าเกียร์ D รถไม่ขยับแต่ดึงลงมาที่ 2 รถวิ่งได้ แก้ไขยังไงครับ

1. ผมก็เป็นคับสงสัยมากเลย

2. เปลี่ยนน้ำมันเกียร์บ้างหรือป่าว ใช้ของอะไร ระดับน้ำมันเกียร์ ถูกต้องหรือป่าว

3. เปลี่ยนเกียร์ใหม่ครับ สันนิฐานเกียร์หมดวาระซะแล้ว

น้ำมันเกียร์พึ่งเปลี่ยนไปเมื่อเดือนเมษาคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้