องศาจุดระเบิดควรอยู่ตำแหน่งไหนคับ!? ga16 คาบู

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Pongsit Meemangkang, 6 สิงหาคม 2015

< Previous Thread | Next Thread >
    องศาจุดระเบิดควรอยู่ตำแหน่งไหนคับ!? ga16 คาบู

1. หมุนหาเลยครับ เอาแก่ๆเลย อิอิ

2. แก่เกือบสุดแล้วพี่เจี๊ยบ = =

3. งง อยากแก่หรืออ่อนละ

4. Jacky Jdm

Jacky Jdm Guest

0
    0
    0
  5. Teerasit Sintes เจ้าพ่อnv มาแล้วรีบถามเลย

6. แล้วมันควรอยู่ประมาณไหนคับ แนะนำที

7. อีกอาการ ขับรอบเบาแล้วมีอาการสะอึกคับ ช่วงนี้ปาดเจ็บหนักมาก

8. Jacky Jdm

0
    0
    0
    defult จะอยู่ที่ตรงกลางครับ ที่เหลือจูนเอา ขับทีละ นิด เคาะๆ

9. ประแจเบอร์12 แหวนข้างก่ะไขควงอัน ขับไปเคาะไปครับ อีกนิดๆ สายหัวเทียนก่ะสายคอยรั่วป่าว แล้วก้อหัวเทียนด้วยครับ

10. สเปกเครื่องที่ 7-10 องศา ใช้แก๊สเพิ่มไปเป็น 13 กะคราวๆด้วยสายตาแบ่งช่วงปรับให้ได้ 4 ส่วน น๊อตจะอยู่ประมาณส่วนที่ 3 จากภาพของพี่ ให้หมุนจานจ่ายถอยไปอีก 1 ช่วงน๊อต เพราะตามภาพไฟจะอ่อนไป รอบต้นจะไม่มีกำลัง

11. ประมาณนี้ไหมคับ

12. จากจุดนี้ลองเพิ่มอีกซัก 1/2 ถึง 1 ช่วงน๊อตดูคับแล้วดูอาการเครื่อง ทั้งนี้ทั้งนั้น การปรับองศาจุดระเบิด ต้องมีการปรับส่วนผสมควบคู่ไปด้วย เพื่อประสิทธิภาพการเผาไหม้ที่สมบูรที่สุด

13. Jacky Jdm

0
    0
    0
  14. ทำไงหว่า

15. นี่คงเป็นอีก1สาเหตุ มั้ง

16. มาๆหลักสี่ เสา อาทิต รังสิต เดวจัดให้เนียนๆ ^_^

17. ใช้งบเท่าไหร่พี่

18. แค่ปรับไฟ นี้แค่มารู้จักกันก็พอละคับ

19. อิอิ น้ำใจพี่ๆสุดยอดคับ ขอบคุณพี่ๆ มาก ก่อนอื่นขอเปลั้ยนสายแวคค่ำก่อนละกัน ^^

20. ผมก็ได้รับจากพี่ๆในนี้ ก็ต้องส่งต่อคับ เป็นฝ่ายรับอย่างเดียวไม่ได้ ^_^

แค่อยากบอกว่ารัก ดื้อนะ ต้องเป็นฝ่ายรุกด้วยใช่มั้ยฮะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้