รถผมเกียร์ออโต้กระตุกจาก1ไป2ครับไม่ทราบว่าเกียร์พังรึยังครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Ton Zaza, 19 สิงหาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Ton Zaza

Ton Zaza Guest

0
    0
    0
    รถผมเกียร์ออโต้กระตุกจาก1ไป2ครับไม่ทราบว่าเกียร์พังรึยังครับ

2. กระตุกที คอแทบ หัก...55

3. ของผมกดสุด 1ไป2ล้อมีฟรีนิดๆอะคราฟ กะชากแรงมาก ปกติเปงกันไหมคราฟ

4. Cronya N Pompan

Cronya N Pompan Guest

0
    0
    0
    ลองตั้งสายเกียร์ใหม่ครับ อาจจะตึงไป

5. กระตุกยังตั้งได้ แต่ถ้าเข้า 1 แล้วรอสักพักให้กระตุก อันนั้นเกียร์จะไปแล้วครับ 55 ปล.ผมเป็นอยู่

6. ่ช่วง1ลากสุดไป2แล้วกระชากน่าจะปกติระครับแต่ถ้าลากไม่สุดแล้วกระชาก น่าจะไม่ปกติ

7. Kenta Ballboy

Kenta Ballboy Guest

0
    0
    0
    ฟอกเกียร์ เป็นไง ตั้งสาย แพงไหม คับ

8. Cronya N Pompan

0
    0
    0
    จิงๆ การกระตุกของเกียร์เวลาเปลี่ยนนั้น ถือเป็นปกติครับ จะกระตุกมาก หรือน้อยขึ้นอยู่ที่การตั้งสาย และสภาพของเกียร์ครับ

9. ถ้าอาการเข้าเกียร์ D แล้วรอสักพัก มันถึงจะกระตุกเข้าเกียร์ให่้อะครับพี่ แบบนี้เกียร์ผมใกล้จะกลับบ้านเก่าแล้วใช่ไหมครับ

10. Cronya N Pompan

0
    0
    0
    ใกล้คับ แต่ส่วนมาก มันจะเริ่มพัง จากเกียร์ถอยหลังก่อนครับ

11. เกียถอยยังปกติอยู่ ถ้าล้างระบบเกียร์จะหายมะพี่

12. Cronya N Pompan

0
    0
    0
    ไม่มีรูปเก่าเลยคับ พอดีผมเปลี่ยนเครื่องแล้วครับ ขอโทษด้วยครับ

13. ผมก็เป็นออโต้

14. เยียบเบาจาก1ไป2เสียวดังกระตุกนอก3-4ไม่ดัง น่าจัเปลี่ยนยางแทนเครื่อง ยางแท่นเกียนคับ

15. แน่นนำยางแท่นเครื่องใช่ของเชียรกงก็ได้นะคับเพราะซื้อตามี้านทั่วไปยางแข็งคับ วิ่งไปก็ดังอยู่ดีคับของผมพึ่งเปลี่ยนมาคับ ของเชียงกงนิ่มกว่าเยอะคับ

16. Ton Zaza

Ton Zaza Guest

0
    0
    0
    ขอบคุณพี่พี่ที่ให้ความเห็นครับผมว่าจะลองตั้งสายเกียร์และล้างเกียร์ดูครับ

17. Taloya Subpub

Taloya Subpub Guest

0
    0
    0
    แต่ของผมเป็นที่ถอยหลังเกียร์เดียวอะครับกระฉากเครื่องแทบหลุด

18. Toffee Dulyapat

Toffee Dulyapat Guest

0
    0
    0
    ของผมก็เป็นครับถ้ากดไปสัก3พันถึง4พันกว่าๆเข้าเกียร์สองเสียงยางดริฟกะถนนเลยครับ..เพราะไปใส่กล่องด้วยละครับ

19. Cronya N Pompan

0
    0
    0
    ยางหิ้วเกียร์ปะคับ Taloya Thongnoi

20. Taloya Subpub

Taloya Subpub Guest

0
    0
    0
    ขอบคุณมากนะครับเดี๋ยวผมจะกลับไปดูที่ยางหิ้วเกียร์

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้