ขอคำชี้แนะครับ สตาทตอนเครื่องเยนจะมีเสียงดังแกร๊ก ๆตรงด้านที่ชี้ แต่สักพักก็จะหายไป...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย เอกรัฐ คุ้มสุพรรณ, 24 กรกฎาคม 2016

< Previous Thread | Next Thread >
    ขอคำชี้แนะครับ สตาทตอนเครื่องเยนจะมีเสียงดังแกร๊ก ๆตรงด้านที่ชี้ แต่สักพักก็จะหายไป สาเหตุเกิดจากอะไรครับ ขอบคุณครับ

1. AT II II

AT II II Guest

0
    0
    0
    ตัวดันโซ่ บวกกับรอน้ำมันเครื่องขึ้นมาดัน

2. อาการปกติ ครับ

3. ตามพี่AT II II. ครับผม

4. Worrawut Mongkol

Worrawut Mongkol Guest

0
    0
    0
    ตัวดันโซ่ครับน้ำมันเครื่องน้อย/ขาดไหม ถ้าน้อยหรือขาดดังครับ.

5. Kroekkai Phosri

Kroekkai Phosri Guest

0
    0
    0
    ปกติครับ น้ำมันเครื่องขึ้นมาเลี้ยงก็เงียบครับ

6. ใช้ๆๆของผมก็ดังเหมือนกันครับ จอดหลายวัน.ถ้าสตาร์ทุกวันหรือขับทุกวัน ไม่ดังเท่าไร ตอนนี้ใกล้ระยะถ่ายน้ำมันเครื่องแล้วสิ

7. กลัวว่าจะมีปัญหาในระยะยาวครับ ยังไม่อยากได้ SR (ตังยังน้อย) ^^

8. ของผมดังเหมือนกันครับ ซักแป็บก็หาย

9. Siriwan Mam

Siriwan Mam Guest

0
    0
    0
    ทำเครื่องแบบนี้เท่าไหร่หรอพี่

10. โซ่รึเปล่า

11. ถ่ายน้ำมันเครื่องครับ

12. Jo Sakon

Jo Sakon Guest

0
    0
    0
    รถผมเคยเป็นคับ เปลี่ยนตัวดันโซ่หายเลยคับ

13. Jo Sakon

Jo Sakon Guest

0
    0
    0
    พอดีตอนนั้นมีอะไหล่อยู่แล้วคับ เรื้อทำเอง เลยไม่รู้ราคาคับ ของใหม่น่าจะ1xxxนะคับ

14. หากผิดสังเกตุ อุ่นเครื่องก็เเล้ว ขับไประยะนึงก็เเล้ว ยังดัง..!! เเละจะดังตอนเดินเบาด้วยหละก็..ตัวนี้เลย

15. Tie Inter

Tie Inter Guest

0
    0
    0
    น้ำมันเครืองขาดใหม!ใช้น้ำมันเครื่องเบอร์รัยคับ

16. ถ้าดังตลอด คือน้ำมันเครื่องขาด ผมเคยเจอกรณีนี้ครับ

17. นมค เปลี่ยนมานานรึยัง ของผมเคยดัง ตอนนมค เกิน7000 ใช้ยี่ห้อทั่วไป พอขยับเกรดขึ้นมา หายเงียบเบยครับ

เอกรัฐ คุ้มสุพรรณ เเนะนำ 20w-40หรือ20w-50 เหมาะสมที่สุด

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้