ขอปรึกษาพี่ๆหน่อยครับ รถผมน้ำเข้าเครื่อง ตอนแรกน้ำหาย คิดว่าหม้อรั่ว...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย JaBz Inception, 31 กรกฎาคม 2016

< Previous Thread | Next Thread >
  1. JaBz Inception

JaBz Inception Guest

0
    0
    0
    ขอปรึกษาพี่ๆหน่อยครับ รถผมน้ำเข้าเครื่อง ตอนแรกน้ำหาย คิดว่าหม้อรั่ว ไปให้ช่างหม้อน้ำดู บอกไม่รั่ว ให้ช่างอื่นดู ทีนี้ ช่างดูบอกว่าน้ำเข้าเครื่อง คาดว่าน่าจะแท็งค์แตก พ่อผมว่างั้นครับ พอจะแก้ไขอย่างไรได้บ้างครับ ซ่อมไปจะไหวไหมครับเนี่ย

2. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    ลองเช็คดูก่อนคับว่าน้ำเข้สเครื่องจริงไหม

3. Apichat Uttrapun

0
    0
    0
    โดยการเช็ค ดึงก้านวัดระดับน้ำมันมาดูว่าสีน้ำมันเครื่องเป็นแบบไหน ปกติหรือสีเป็นสีนม

4. Apichat Uttrapun

0
    0
    0
    ส่วนถ้าเป็นสีน้ำนมก็เป็นได้หลายอย่าง ประเก็นผุรั่ว ฝาแตก ฝาร้าว ต้องมาเปิดฝาสูบดูอีกที

5. JaBz Inception

0
    0
    0
    สีนมครับ เป็นคราบเลยครับพี่ Y-Y

6. Apichat Uttrapun

0
    0
    0
    แบบนั้นก็น้ำเข้าเครื่องจริงๆคับ ต้องเปิดฝาสูบมาดูว่าเป็นที่ไหน

7. JaBz Inception

0
    0
    0
    ค่าเสียหายนี่น่าจะหนักไหมครับ Y-Y

8. ส่วนใหญ่ฝาสูบแตก

9. JaBz Inception

0
    0
    0
    ฝาสูบแตกนี่ ทำไงครับ

10. ผมเคยเปลื่ยนฝารวม9000วิ่งถึงปัจจุบัน

11. JaBz Inception

0
    0
    0
    ครับผม เดี๋ยวลองให้ช่าง เช็คอาการก่อนครับ ได้ความอย่างไรเดี๋ยวมาแจ้งให้ทราบครับ

12. Sarawut Kenny

Sarawut Kenny Guest

0
    0
    0
    ของผมแค่เป็นคราบในหม้อน้ำ ไม่เยอะ เปลี่ยนประเก็นก้อเรียบร้อย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้