Nv คาบิว คาบู. เติม น้ำมัน E85. ได้ไหมครับ ???

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Kritsada Chaeng-aroon, 31 กรกฎาคม 2016

< Previous Thread | Next Thread >
    Nv คาบิว คาบู. เติม น้ำมัน E85. ได้ไหมครับ ???

1. ของผมต้องทำปีกผีเสื้อในหัวฉีด5555โง่ทำไม่เป็น

2. ผมรู้ตั้งนานแล้ว

3. ใหนว่าคาร์บูทำไมมีหัวฉีดมาอีก

4. เห็นว่าต้องทำปีกผีเสื้อให้หัวฉีดนะครับ

5. อ่านโพสของผม คือ มนุษย์พ่อ ก็เลยงงอะครับ

6. ตกลงได้ป่าว...ผมใช้หัวฉีดซะด้วยเลยไม่รู้

7. ได้คับผมลองเติมล่ะใช้ได้ยุช่วงนึงแต่ทีนี้สลับไปใช้แก๊สประมาณเดือนนึงกลับมาใช้น้ำมันอะไรก้อไม่ได้เลย

8. ตอนผมอบรมเรื่อง อนุรักษ์พลังงาน กะ Renewable Energy อาจารย์แกทดลองเก็บข้อมูลแล้ว สรุปว่า E20 คุ้ม ที่สุดถ้าเทียบ การวิ่ง ลิตรต่อกิโล อันใครเคยลองบ้างครับ

9. ผมก็เติมE20ครับ

10. แล้วผมเติม ไีรนิ

11. พี่กิตเติมน้ำมันก๊าซ

12. สรุปว่าได้รึเปล่าคับของผมหัวฉีดต้องแปลงอะไรรึเปล่า

13. Boysiam Kub

Boysiam Kub Guest

0
    0
    0
    น่าจะต้องแปลงและต้องเปลี่ยนอุปกรณ์บางอย่างด้วยนะครับ..สำหรับ E85

14. หัวฉีดไม่ต้องแปลง ตั้งไฟแก่อีกหน่อย รับรองแจ่ม

15. แล้วมันดีกว่าE10ยังไงครับ

16. ผมว่าเผาใหม้น๊ะ ต้องลองถามท่านอื่นๆ

17. ผมก้อใช้ยุนะอี 85 เดิมๆ ไม่ได้แปลงเลย ตั้งไฟ นิด จูนหน่อย 17 มีเหน

18. อี 10 ค่า ออกเทนยุที่ 91-95 แต อี20 มีออกเทน ยุที่ 97 ผมอี85 ออกเทน 100 แกสจะยุที่110

E85 ใส่ได้สตาทติด แต่วิ่งสดุดไม่สดวกครับบางทีวิ่งไม่ได้เลย แนะนำE20ดีกว่าครับ ผมเคยใส่ ตามความรู้สึกนะ ผมเติมe85 กับ e20 เติม200บาท ในรถ ยาริส e85ได้น้ำมันจำนวนลิตรมากกว่า แต่ระยะในการวิ่งได้จำนวนระยะทางกิโลแตกต่างกันไม่มากเลย ผมว่าe85 มันละเหยไวนะครับ ใส่ยาริส รู้สึกได้สตาทติดยากกว่าe20 ผมเอาe85มาเติมNVคาบู สตาทติด วิงสดุด บางทีดับ e20 ติดง่ายวิ่งสบาย และผมยังติดใจ ว่าe85 ระเหยไว และติดยากกว่าe20 สรุป: ความคิดผม ผมไม่ใช้ ใช้e20ดีกว่า ไม่ว่าจะใส่รถอะไร

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้