เครื่องมีปัญหา สตาร์ทเครื่องมีเสียงฟู่ๆแล้วมีน้ำหยดตรงที่ถ่ายไว้อะครับ หยดเยอะมาก...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย อั๋น ยักษ์แสด ยักษ์แสด, 2 สิงหาคม 2016

< Previous Thread | Next Thread >
    เครื่องมีปัญหา สตาร์ทเครื่องมีเสียงฟู่ๆแล้วมีน้ำหยดตรงที่ถ่ายไว้อะครับ หยดเยอะมาก เป็นอาการอะไรครับ

1. ท่อหลังเครื่องหราครับ มองมะออก

2. น่าจะใช่ครับ

3. เกจความร้อนตีขึ้นขีดนึ่งด้วย

4. Worrawut Mongkol

Worrawut Mongkol Guest

0
    0
    0
    ตรงวาวล์น้ำ

5. Worrawut Mongkol

0
    0
    0
    ดูยางอุดต่างๆขาดไหมครับไม่งั้นก็ท่อผุ

6. ลองเช็คดู! ท่อน้ำร้อนหลังเครื่่อง บริเวณข้อต่อ

7. ขอบคุณครับ

8. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    น่าจะท่อหลังเครื่อง

9. ท่อหลังเครื่อง อาการแบบนี้ต้องเปลี่ยนท่อป่าวครับ

10. Apichat Uttrapun

0
    0
    0
    เปลี่ยนซิคับ อะไรรั่วก็เปลี่ยนอันนั้นเลย

11. Worrawut Mongkol

0
    0
    0
    ดูที่จุกยางกันครับตัวนี้ชอบแตกแต่ถ้าไม่แตกก็ดูที่ท่อครัชชช

12. ถ้าไม่ท่อหลังเครื่้อง ก็จะเป็นยางอุดท่อที่คล้ายๆ ยางขาโต๊ะเสื่อม ผมเคยเจอน้ำหยด ดูไปดูมากลายเป็นยางอุดขาโต๊ะที่อุดท่อไว้มันเปื่อย

13. เปลี่ยนอยู่ราคาเท่าไรครับ

14. Apichat Uttrapun

0
    0
    0
    ดูรึยังคับว่าเป็นที่อะไร

15. เห็นช่างแจ้ง ท่อยางปริแตก

16. ท่อยางหม้อน้ำรั่ว ครับ เปลี่ยนไป800รวมค่าช่างครับ

อีกอาการคือ แร็กเพาเวอร์ดัง เวลาเลี้ยว ช่างบอกว่าลองเปลี่ยนสายไฮโดรลิกที่รั่วซึมดูก่อนเผื่อมันจ่ายน้ำมันไม่พอ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้