ปกติไหมครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Esprit Natapat, 3 กรกฎาคม 2016

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Esprit Natapat

Esprit Natapat Guest

0
    0
    0
    ปกติไหมครับ

2. น้ำเยอะมาก ถ้าเครื่องสมบรูณ์ มันต้องออกมาเป็นไอ ก่อนที่จะกลายมาเป็นหยดน้ำ แต่นี้ น้ำพุ่งออกมาเลย

3. ตอนไหนเช้าหรือบ่ายย

4. Pisi Ama

Pisi Ama Guest

0
    0
    0
    มีอาการผิดปกติอย่างอื่นมั้ย

5. Esprit Natapat

Esprit Natapat Guest

0
    0
    0
    เกือบเที่ยง

6. Deaw Eakkachai

Deaw Eakkachai Guest

0
    0
    0
    เครื่องเยี่ยมเลย

7. เคยเห็นบางคันไหลเป็นทางเลยรถใหม่ๆนะ ปกติครับ

8. ตอนเช้ากับอากาศเย็นมันเป็น

9. ตอนเช้า+อากาศเย็นระดับ 5 องศา หน้าหนาวที่ภาคเหนือ ยังกะรถเครื่องพัง

10. เครื่องยังปกติคับ

11. เติมน้ำในหม้อน้ำเยอะไปหรือป่าวน้ำเข้าเครื่องแล้ว

12. น้ำแอร์ต่างหาก ้ค้าปล่อยออกทางท่อไอเสียด้วย 555+

13. ไม่ปกติคับ. ต้องยกเครื่องแลกกับผม555

14. แนะนำให้ปิดแอร์ขับ เดี๋ยวน้ำแอร์ท่วมเครื่องจะหายใจไม่ออกครับ

15. Pum Earn

Pum Earn Guest

0
    0
    0
    ผมว่าเป็นที่ยางคับดอกยางหมดแล้วทำไห้ยางไม่รีดน้ำ น้ำเลยเข้าท่อคับ 555+

ประเก็นฝาสูบแตก หรือไม่ก็ฝาโก่งครับ อาการเดี่ยวกับรถผมเลยจากตอนแรกๆออกมาเป็นไอหลังออกมาเป็นหยดน้ำแรก สุดท้ายลากเข้าอู่ ถ้าให้ชัวร์ เปิดฝาหม้อน้ำว่ามีอากาศดันออกมาหรือเปล่ากับน้ำในหม้อน้ำหายผิดปกติ แต่ถ้าเป็นอากาศเย็น อันนี้ไม่รู้ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้