เพิ่งได้รถมาครับ มีปัญหาเรื่องเกย์วัดน้ำมันครับ มันค้าง แต่รถวางเครื่องใหม่มาอ่ะครับ...

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย Shiny Stephan, 10 สิงหาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Shiny Stephan

Shiny Stephan Guest

0
    0
    0
    เพิ่งได้รถมาครับ มีปัญหาเรื่องเกย์วัดน้ำมันครับ มันค้าง แต่รถวางเครื่องใหม่มาอ่ะครับ อยากรู้ว่ารถรุ่นนี้เป็นลูกลอย หรือ ปั๊มติ๊ก อ่ะครับ ......แก้ไขอย่างไรครับฝากด้วยนะคับพี่ๆๆ

2. เครื่องไรครับ

3. Palin Omsin

Palin Omsin Guest

0
    0
    0
    เช็คลูกลอยก่อนว่ามันทำงานสัมพันธ์กับเกจ์หรือเปล่า ส่วนเครื่องมาวางเองหรือซื้อรถแล้วเปลี่ยนเครื่องอยู่แล้ว เครื่องเดิมจะเป็น ปั๊มเอซีครับ น้ำมันจะถูกส่งเมื่อเครื่องติดอยู่ครับ

4. แก้ๆ น้าเอ้ปั๊มไฟฟ้าครับแต่จะส่งน้ำมันเมื่อ มีไฟชาร์จครับ อยู่ในservice ครับเป็นปั๊มแบบมีเร็กกูเรเตอร์ในตัว ตัวเขียวๆ

5. Palin Omsin

0
    0
    0
    อ๋อ เหรอ นึกว่าปั๊ม เอซี อิอิโทดที เห็นเวลาเปิดสวิทซ์กุญแจมันจะดุ๊กๆ ออกมาแล้วก็หยุด เอ่อ ไฟฟ้านี่หว่า อิอิผิดจุด

6. ค๊าบ ผมมีของ 90 ตัวคาร์บิวอยู่ รอมันเสียนี่แหล่ะ

7. Palin Omsin

0
    0
    0
    มันไม่ค่อยเสียหรอก แต่ว่ามันจะชอบตัน

8. เคยตันมาแล้ว ชิมิ ^_^

9. Palin Omsin

0
    0
    0
    ตอนนี้ก็ตันอยู่ แต่ขี้เกียจไปทำอะไรกับมันเพราะไม่ได้ใช้น้ำมันเลย

10. ชอบโดนรมแก็ส อ่ะ ลืมคนถามเลย ว่าแต่รถวางเครื่องอะไรมา และถังน้ำมันแปลงปั๊มยัง

11. Palin Omsin

0
    0
    0
    ต้องทำพักน้ำมันในถังด้วย เลี้ยววงเลี้ยวกว้างๆและน้ำมันเหลือน้อย มันจะดับ

12. อุ๊ยแอบวูบด้วย ป้าทับทิมเนี่ย

13. Palin Omsin

0
    0
    0
    เฮ๊ยไม่เค๊ยเครื่องเดิมมันจาวูบได้จะได อิอิ

14. แซวๆ ^_^ เมื่อวานพูดไม่ออก ไปห้องฉุกเฉิน ฉีดยาสิงเข็มโตหายซะงั้น

15. Palin Omsin

0
    0
    0
    ยาไรหว่า ยาสิง

16. ไม่รู้เป็นไร ทอนซินอักเสบเฉียบพลัน คอแข็งเลย เกลีนน้ำแทบไม่ได้ตอนเช้าปกติ สายๆเจ็บๆ ตอนเย็นปวดจริงๆ เลยต้องขับรถไปทิ้งโรงบาล แล้วขี่มอไซด์กลับ ไม่อยากบอกว่า ปวดจนลืมล็อครถ ดีนะไม่มีใครสนใจ

17. Palin Omsin

0
    0
    0
    กิน พอนสแตน ช่วยบรรเทาเจ็บคอ (ไม่เชื่อลองดู)

18. จริงเด่ะ

19. Palin Omsin

0
    0
    0
    จริง ไปเซเว่นหน้าบ้านเลย แผงล่ะ 45 บาท เช้า กลางวัน เย็น กินพร้อมอาหารเลยนะ ยามันแรง แล้วถ้ามีพาราก็ไม่ต้องกินแล้ว มันจะโอเวอร์โดส กินแค่พอนสแตนพอ

20. อ่ะครับ เดี๋ยวเป็นอีกจะลองดู

21. ยาในปั้มติ๊กหรอเนี่ย

22. Shiny Stephan

0
    0
    0
    พอดี ไม่ค่อยรู้เรื่องไรเลยอ่ะคับ แต่เครื่องเจ้าของเดิม เค้าวาง เครื่อง 1600 มั้งอ่ะคับ แต่เหมือนที่พี่บอกก็คล้ายๆๆกันนะ พอจอดเอียงขวา หรือ หน้าทิ่มลงอ่ะ รถดับเลย แต่รถผมเวลาที่สตาจท์มันมีเสียงเหมือน ไฟฟ้าทำงานอ่ะ ดัง อื๊ดๆ สัก 2 วิแล้วผมจิงค่อยสตาจท์ อย่างนี้ควรทำอย่างไรดีครับพี่ ช่วยแนะนำหน่อยครับ ขอบคุรครับ

23. น่าจะเป็นปั้มติ๊กที่เอามาติดไว้นอกถัง มันจะมีเสียงดังแบบนี้ครับเวลาสตาร์ท แล้วอา่การ จอดเอียงขวาหรือหน้าทิ่มแล้วดับเป็นเฉพาะกรณีที่น้ำมันเหลือน้อยใช่ป่าวครับ น้ำมันเยอะ ๆ ไม่เป็น ถามอีกหน่อย รถสีไรครับ...มันคล้าย ๆรถในคลับท่านหนึ่ง ที่ขายไปนานแล้วอะ...

24. Shiny Stephan

0
    0
    0
    รถสีดำ ครับ เพิ่งได้จากเพื่อนมาครับ

ปํ๊อปอัพป่าวครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้